โพสนี้ขอถามแม่ๆหลังคลอดด่วนคะเรื่องประจำเดือน..การฝังยาคุม

คุณแม่คนไหนมีประสบการณ์แบบเราไหมคะ คือหลังคลอดเราได้ฝังยาคุมเป็นแท่งซิลิโคนที่แขนแล้วหลังจากนั้นเลือดเราก็ไหลกระปิบกระปอยทุกวันจนวันนึงลูกเรานอนดึกมาก (ลูกเราได้แค่4เดือนนะคะตอนนั้น) นอนตี1-4 งอแงหนักมาก อาจเป็นเพราะนอนกลางวันมากไป หลังจากนั้น เลือดเราก็หยุดไหลไปเอง อย่าง งงๆ เลยคะ เรากลัวว่าจะเป็นอะไรป่าวที่เลือดอยู่ดีๆก็หยุดไหลหลังจากที่นอนดึกติดกันหลายคืนจากคนเคยใส่ผ้าอนามัยทุกวัน ตอนนี้ผ่านมา2เดือนแล้วไม่ต้องใส่เลยคะ เลือดไม่ไหลเลยสักหยด แต่เราก็ไม่มีอาการผิดปกตินะคะ ไม่มีปวดท้องหรืออะไรทั้งสิ้น #คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ #แบบนี้ควรไปหาหมอไหมค่ะ