13 ตอบกลับ

- ต้องดูว่า e ชนิดไหนคะ แต่ถ้าคนละชนิดกัน ก็ไม่เสี่ยงคะ แต่ก็ต้องดูว่าลูกจะดึงเอาส่วนไหนมา 25%เป็นแน่นอน ส่วน 50%เป็นแค่พาหนะ และอีก 25%ไม่เป็นเลย คือความโชคดีจะอยู่ 1/4 คะ ยังไงก็รอฟังผลนะคะ - ของเราเป็นพาหนะทั้ง A1 และ E แต่โชคดีที่แฟนไม่เป็นไรเลย

ชนิดEมีหลายแบบค่ะความรุนแรงไม่เท่ากัน ขึ้นอยู่ว่าพาอและแม่เป็นชนิดไหน แล้วถ้ามาเจอกันจะส่งผลต่อลูกแค่ไหนค่ะ

บ้านนี้แม่E พ่อA ค่ะ ไม่มีความสัมพันธ์กันไม่เป็นไรค่ะ คุณแม่บำรุงเยอะๆไม่ต้องกังวลนะค่ะ 1 ใน 4 เท่านั้นค่ะ

VIP Member

ทาลัสซิเมียหรอคะ บ้านนี้ก็เป็นนิดEทั้งคู่ค่ะ แต่ไม่อันตราย ไม่ต้องเครียดนะคะทุกวันนี้หมอเก่ง ✌️✌️

คุณหมอจะตรวจให้ตอนไหนคะ

Eเหมือนกันค่ะแต่สามีปกติคุณหมอบอกไม่เป็นไรมากค่ะแต่ลูกอาจจะได้เลือดของเราครึ่งรึอาจจะไม่มีเลย

บ้านนี้ก็ E ทั้งคู่คะ เด็กไม่ผิดปกติอะไรคะ เพียงแค่เป็นพาหะเหมือนพ่อกับแม่เท่านั้นเองคะ

ตรวจเจอเช่นกันค่ะ หมอแจ้งว่าผลเป็น E ทั้งคู่เหมือนกัน แต่คุณหมอบอกไม่อันตรายค่ะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-117149)

บ้านนี้ A ทั้งคู่ ต้องเจาะน้ำคร่ำตรวจค่ะตอนนี้ 20 สัปดาห์ รอฟังผล

ของเรา e ของแฟน e กับอัลฟ่า แต่หมอบอกว่า อาจะมีแค่ภาวะซีดนิดหน่อยค่ะ