11 ตอบกลับ

เราเคนเป็น โรคซึมเศร้ามาก่อนคะ เป็นคนคิดมาก คิดเกี่ยวกับอนาคตเราเนี่ยแหละ คิดเรื่องเงินๆทองๆ คิดไปต่างๆนาๆ ถ้าเราอยู่เฉยนะถึงจะเป็นแบบนี้ เราเลยดูการ์ตูนบ้างดูหนังบู๊บ้าง คือตื่นมาปุ๊บแปรงฟัน กินข้าว เข้าห้องนอนนอนดูหนังยาวถึงเที่ยงแล้วกินข้าวกับมาดูต่อถึงตอนเย็นกินข้าวแล้วมาดูต่อจนหลับหนังก็ปล่อยให้เล่นไปจนกว่าสามีจะมาปิดให้ ทำแบบนี้ทุกวัน คือไม่ออกจากห้องนอนเลยคะ ไปเดินเลยมีแต่นอนกับนอน

พอหลังคลอดนี่ยิ่งต้องห้ามคิดมากเด็ดขาดเพราะโรคซึมเศร้าจะกำเริบหนักมากเก่า

บ้านนี้เสี่ยงเป้นโรคซึมเศร้าคะ หมอบอกห้ามคิดเรื่องอะไรมากๆมีเรื่องอะไรมาเราก้ทำเป้นไม่รับรุ้ตอนนี้เรารุ้สึกเศร้าเครียดยุๆก้เครียดเองบางทีเห้นมีดก้รุ้สึกมีความสุขมันยังไงม่รุ้กังวลมากกลัวตัวเองเป้น

ขอบคุนมากนะคะสุ้ๆเช่นกันคะ

แม่หาอะไรทำนะคะ ดูหนัง ฟังเพลง อ่านหนังสือ ถ้าคิดขอให้คิดถึงลูกก่อนค่ะ สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ ✌🏻

ขอบคุณน้ะค้ะตอนนั่นคิดไรไมออกเรยค้ะ

อย่าคิดมากนะคะ เด่วเรื่องมะดีก้ผ่านไป#รอวันเจอเจ้าตัวน้อย#กินชอคโกแลตคลายเครียดได้นะคะ👍✌️✌️✌️

ขอบคุณน้ะค้ะเเม่หมอนัดทุกเดือนค้ะเช็คความเคลียด พอคลอดน้องถึงจะได้กินยารักษาค่ะ

คุณแม่อย่าเครียดนะค่ะสู้ๆๆให้คิดเห็นเจ้าตัวเล็กในท้องค่ะ😊😊😊

จ้าทุกอย่างจะดีขึ้นถ้าเรานึกถึงลูกค่ะ

สู้ๆนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ ✌🏻✌🏻

Super Mum

สู้ๆ เป็นกำลังใจให้นะคะ ❤️

VIP Member

สู้ๆน่ะค่ะ

สู้ๆนะคะ

VIP Member

สู้ๆๆนะคะ