15 ตอบกลับ

ของเราซาวด์ครั้งแรกตอนฝากครรภ์ ตอน 4 วีคค่ะ แล้วก็อยู่ที่คุณหมอที่เราฝากครรภ์ค่ะว่าเค้าจะซาวด์ให้ตอนไหนบ้าง แต่ถ้าอยากซาวด์เอง ตามคลินิก หรือ โรงพยาบาลเอกชน เช่น ซาวด์ดูเพศน้อง ควรเริ่มซาวด์ตอน 18 วีคเป็นต้นไปค่ะ

เราซาวตั้งแต่ฝากครรภ์ 7 วีค เห็นเป็น ตัวอ่อนมีหัวใจ ซาวอีกทีตอน 15วีคจ้า ตรวจปากแหว่งเพดานโหว่ เพราะจะเห็นอวัยวะของน้องครบถ้วนแล้วจ้า

บ้านนี้6w ตั้งแต่ครั้งแรกที่ไปหาหมอเลยจ้า ซาวด์ดูว่าท้องนอกหรือในมดลูก มีตัวอ่อนหรือว่าท้องลม บ้านนี้ฝากพิเศษคลีนิคด้วยจ้า

จ้า​ ขอบคุณ​ค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ซาวด์ตอนฝากครั้งแรก 8w ค่ะ แล้วก็ซาวด์ครั้งที่ 2 ตอน 10w เพราะแม่มีภาวะแท้งคุกคามค่ะ

ครั้งแรก 5 สัปดาห์ ครั้งที่ 2 7 สัปดาห์ นัดซาวด์ครั้งที่ 3 10 สัปดาห์ ค่ะ รพ.พญาไท 2

คุณ หมอ ประเสริฐค่ะ

บ้านนี้ซาวน์ตั้งแต่ฝากครั้งแรกตอน 6week เลยคะ หลังจากนั้นก็ซาาวน์ให้ทุกเดือน

ซาวด์ครั้งแรกตอน18วีค แล้วตอนนี้จะครบ32วีคแล้วหมอก็นัดซาวด์อีกที

VIP Member

ครั้งแรกตอนวีคที่ 3 ค่ะ แล้วก็ซาวด์ทุกครั้งที่หมอนัดเลยค่ะ

บ้านนี้ซาวด์ทุกครั้งที่หมอนัดค่ะ

ซาวด์ทุกครั้งที่หมอนัดคะ