1 ตอบกลับ

เป็นตั้งแต่ 5วีคค่ะ เลือดออกหลายสัปดาห์เลยค่ะ ยาวไปจนพ้นภาวะอีกทีตอนไตรมาสแรก ตอนนี้ 31วีค+ละค่ะ อะไรจะเกิดก็ต้องเกิดค่ะ ภาวะแท้งคุกคามมีหลายสาเหตุมากๆ ถ้าจะหลุดยังไงก็หลุด ถ้าเค้าจะอยู่ยังไงก็อยู่ค่ะ แม่ทำตามคำแนะนำหมอให้ดีที่สุดพอค่ะ อย่าคิดมากนะคะ

ของเราตอนแรกเป็นสีน้ำตาลค่ะ ต่อมาสีแดงสด ร่วมกับมีอาการปวดบีบๆ พบหมออาทิตย์ละสองวัน เป็นเดือนๆ ได้ทั้งยาฉีด ยากิน เราแก้อาการคิดมาก ด้วยการเข้าใจภาวะนี้ เข้าไปศึกษาพยายามหาข้อมูล ทำสิ่งที่ต้องทำหมดแล้ว ก็ทำให้ทำใจเผื่อได้ในระดับนึง มันเป็นอะไรที่ไม่แน่นอนจริงๆค่ะช่วงนั้น ไม่มีหมอคนไหนรับปากเราว่า รอดแน่ๆสักคน (หามา 6-7หมอ) ยังไงก็ขอให้ผ่านไปได้นะคะ