34 ตอบกลับ

ลดนมผง ให้น้องเข้าเต้ากระตุ้น ดื่มน้ำวันละ 3 ลิตร หลับทุกครั้งที่มีโอกาส ปั๊มตามรอบทุก 3 ชั่วโมงเพือกระตุ้นถ้านมมาเยอะแล้วค่อยลดรอบค่ะ

ขอบคุณ​ค่า​😍😊😆😉

บ้านนี้ก็ไม่มีน้ำนมให้ลูกกินเลยค่ะ แม่เลยให้กินแต่น้ำร้อน กินหัวปลี กินน้ำขิง กินยาเพิ่มน้ำนม เอาค่ะ แล้วก็ทานนมเสริมด้วย

เหมือนกันเลยจ้าแม่ พยายามกินขิง ชาหัวปลี ปั้มบ่อยๆจ้า แต่บ้านนี้ไม่ค่อยมีเวลาปั้มเลย แอบเครียดเหมือนกันกลัวน้ำนมจะแห้ง

ทานน้ำเยอะๆให้น้องดูดเต้าบ่อยๆน้ำขิงร้อนๆช่วยได้ค่ะรึจะแกงหัวปลี,ยำหัวปลี,ผัดกะเพรา,น้ำฟักทองอุ่นๆก้อช่วยเพิ่มน้ำนมได้ค่ะ

ขอบคุณ​ค่า​😍😊😆

VIP Member

ลองทานน้ำอุ่นแทนน้ำเย็น แล้วก็ทานพวกอาหารบำรุงน้ำนมเช่น ผัดขิง หัวปลี ถั่วแระ ดูนะคะแม่ช่วยได้เยอะเลย

ขยันให้ลูกเข้าเต้าค่ะ เพราะเราตอนแรกก็ไม่มีน้ำนมเลยคะ แต่พอหลังๆๆมาเยอะจนล้นเลย

ปั้มบ่อยๆค่ะ ให้เป็นเวลาตัว มันจะกระตุ้นให้น้ำเพิ่มขึ้น ทานอาหารเยอะๆ ดื่มน้ำมากๆ ค่ะ

ลองทำpower pumping ดูค่ะ ทำวันละ2-3 น้ำนมจะไหลมากขึ้น ลองเเล้วค่ะมีขึ้นมาเยอะมากเลย

ขอบคุณ​งับบ

กินนมเยอะๆ แล้วก้พวกน้ำขิง หัวปลีกอ้ะ แล้วก้ลองไห้ลุกเข้าเต้าบ่อยๆ .

ช่างน้อยนิดขอยาเพิ่มน้ำนมหมอมากินนะคะ.. เพื่อนเคยได้มากินนมทะลักมาก