98 ตอบกลับ

มดลูกไม่ได้มีปัญหา แต่ที่มีปัญหาน่าจะผช.นะ จะปัดความรับผิดชอบหรือเปล่า แม่ตั้งหลักดีดี ปกติผช.ที่จะเป็นพ่อคนไม่น่าพูดแบบนี้นะ ขนาดแฟนเรามีลูกมาแล้ว ไม่ตื่นเต้นเท่าไหร่ แต่ก็ไม่เคยพูดแบบนี้นะคะ #ไม่ได้มองแง่ร้ายแต่ห่วงผญ.ด้วยกันค่ะ

น่ากลัวจะเป็นแบบนั้นค่ะ แต่ขอให้เราแค่คิดแง่ร้ายแล้วกันเนอะ

ท้องค่ะท้องแน่ชัวร์ ที่ยอกมีปัญหาข้ออ้างไม่อยากจะรับผิดชอบมากกว่าค่ะ ข้างกล่องก็มีบอก2ขีดคือท้อง มีค่ะมีลูกไม่ได้มีปัญหา

ท้องค่ะ ฝากบอกแฟนด้วยนะคะมดลูกมีปัญหาค่ะเพราะอีกไม่กี่เดือนในมดลูกจะมีเด็กดุ้กดิ้กในมดลูกค่ะ😂

ท้องจริงค่ะ คอนเฟิร์ม ของพี่มดลูกก็มีปัญหาเหมือนกันค่ะ อย่าลืมไปฝากท้องนะค่ะ

ท้องแล้วค่าแม่ เพื่อความชัวร์แม่ลองซื้อที่ตรวจครรภ์มาตรวจอีกครั้งดูนะคะ

VIP Member

ท้องแน่ๆค่ะ ปัญหาไม่ได้อยู่ที่มดลูกค่ะ ปัญหาอยู่ที่ผู้ชายค่ะ

ผู้ชายเคยรู้อะไรมั่งคะ เขาไม่ได้เป็นหมอนะ 2 ขีดชัดเจนขนาดนี้ท้องค่ะ

2ขีดชัดขนาดนี้ ท้องค่ะ แฟนคุณเป็นหมอหรอค่ะถึงรู้ว่ามดลูกมีปัญหา

ท้องค่ะ ถ้าแฟนไม่มั่นใจแนะนำว่าไปตรวจที่โรงบาลเลยค่ะ จะได้สบายใจ

ซื้อแบบหยดมาตรวจนะค่ะ ชัวมากค่ะ แต่แบบนี้ก้คาดว่าท้องแน่นอนค่ะ