2 ตอบกลับ

นมแม่อยู่ได้สูงสุด7ชม.ค่ะ นมไม่ได้เสียง่ายขนาดนั้น ถ้านมปั๊มสดไม่ได้ผ่านการฟรีช ถ้าอากาศช่วงกลางคืนคิดว่าไม่น่าเสียค่ะ ช่วงนี้อากาศกลางคืนน่าจะไม่เกิน27องศาเพราะฝนตก แต่คอย สังเกตุอาการน้องด้วยนะคะ เราห้องแอร์เปิด26องศา ละลายนมฟรีชใส่ขวดช่วง3ทุ่มถึงตี2ชิมดูรสชาติยังไม่เพี้ยนนะคะ ไม่เปรี้ยว เราก็ให้ลูกกินค่ะ

Super Mum

ถ้านมบูดก็คงท้องเสียค่ะ ลองชิมที่เหลือติดขวดดูค่ะว่าเปรี้ยวไหม ยังไงก็สังเกตอาการน้องเรื่อยๆ ค่ะ ผิดปกติ รีบพาหาหมอ