10 ตอบกลับ

อาจจะตกขาว หรืออาจจะคลอดก่อนกำหนดรอดูว่าปวดท้องถี่ๆไหมถ้าปวดรีบไปหาหมอคะ เราเคยคลอดเพราะตกขาวเมือกขุ่นๆคะ สรุปคลอดก่อนกำหนด34w เพราะปากมดลูกเปิดเยอะเกิน ผ่าคลอดอีกคะ

คุนแม่มีอ่ะไรกับคุนพ่อรึป้าวค่ะ ถ้าคุนแม่มีอ่ะไรกับคุนพ่อ ไม่ต้องกังวนค่ะ เป็นเรื่องธรรมดา ถ้าคุนแม่ไม่ได้มีอ่ะไรกับคุนพ่อล่ะก็เป็นแค่ตกขาวปกติจร้า

38วีคค่ะ ควรงดนะค่ะ

จากภาพน่าจะตกขาวนะคะ. ช่วงไตรมาส 3 จะเยอะหน่อย แต่ถ้าแม่กังวล แนะนำเก็บตัวอย่าง แล้วไปหาหมอค่ะ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะค่ะ ถ้าเป็นแค่ตกขาวธรรมดาแม่ก็โล่งใจจร้า

น่าจะตกขาวนะคะ บ้านนี้ก็เป็นบางครั้ง แต่ไม่เยอะ

ตกขาวค่ะ ถ้ามูกออกปนเลือด ไปหาหมอค่ะ

ตกขาวค่ะ เคยเป็นตอนแรกตกใจเหมือนกัน

เป็นเหมือนกันค้ะ

ตกขาวค่ะ

VIP Member

ตกขาวคะ