ขอคำปรึกษาแนะนำหน่อยค่ะ

คือเริ่มต้นลูกท้องเสียจนได้นอนโรงบาลประมาน3-4คืนหมอแนะนำให้เปลี่ยนจากนมวัวมาเปนนมถั่วเหลืองในขนะที่น้องนอนโรงบาลก็ให้นอนเปลี่ยนมากินนมถัวเหลือง ตอนนอนโรงบาลน้องก็ถ่ายน้อยลง พอหมอให้ออกจากโรงบาลก็ไม่มียาอะไรให้กิน ให้กินแต่นมถั่วเหลืองออกจากโรงบาลประมาน1อาทิตแม่ก็สังเกตุดูน้องว่าทำไมถ่ายเหม็นตดเหม็นก็เลยพาไปหาหมออีกครั้งหมอก็ฉีดยาแล้วเอายาฆ่าเชื้อให้กินพอสังเกตุดูน้องก็ถ่ายไม่เหม็นเหมือนเดิม แต่ตดก็ยังเหม็น ผ่านมาประมาน2อาทิตน้องก็ยังถ่ายเหลวเปนมูกแต่ไม่มีเลือด มีไข้อ่อนๆ พอมา2-3วันนี้น้องก็เริ่มถ่ายวันละ4-5รอบ จนพาไปหาหมอแถวๆบ้านอีกค่ะ เริ่มสงสัยว่ามันเกี่ยวกับนมไหม ให้กินถั่วเหลืองไวตามิวสูตรเจหวานน้อยค่ะทุกวันนี้เกี่ยวกับนมไหมหรือเปนอะไร #คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ น้องได้2ปีค่ะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ