17 ตอบกลับ

บ้านนี้เริ่มเจ็บตอน6เดือนเหมือนกัน จะเจ็บข้างซ้ายมากกว่าขวาค่ะ บางวันเจ็บลามไปข้างหลังเลย หายใจลำบาก นอนตะแคงซ้ายได้อยู่แต่ได้ไม่นานก็เจ็บเหมือนกัน ตอนนี้ต้องนั่งหลับเเทน ไม่งั้นนอนไม่ได้เลย ได้ยินมาว่าไม่อันตรายเป็นเพราะหัวลูกใหญ่ขึ้นทำให้มดลูกไปเบียดกระบังลม ทำให้แม่ๆเจ็บค่ะ ทำอะไรไม่ได้ คงได้แต่อดทน

ปกติค่ะแม่ตอนนี้น้องตัวใหญ่แล้ว มดลูกเลยเบียดอวัยวะภายใน ทำให้เจ็บซี่โครง หายใจลำบากเพราะปอดโดนเบียด อดทนหน่อยนะคะ บ้านนี้ก็8เดือนแล้วค่ะ ส่วนเรื่องซื้อของบ้านนี้ทะยอยซื้อตั้งแต่รู้เพศ มาถึงตอนนี้หมดไป40000กว่าแล้วค่ะ รวมคอกกั้น คาร์ซีท เพลย์​ยิมแล้วนะคะ😭😭

ใช่ค่ะ เพราะไม่ได้ใช้ของมือสองจากญาติ​ๆเลย เค้ามีลูกคนที่2_3ต้องใช้ต่อ เราเลยต้องซื้อใหม่หมดค่ะ

ไกล้คลอดแล้วแม่บ้านนี้ซื้อของหมดไปแล้ว7180บาท คุณแม่ซื้อของหมดกันไปเท่าไรแล้วค่ะ นี้ยังซื้อไม่ครบนะค่ะขาดอีกเยอะเลย คุณแม่มือใหม่ค่ะ ยังไงถ้ามีอะไรที่จำเป็นจริงๆฝากคุณแม่แนะนำเพิ่มหน่อยนะค่ะ

เราเจ็บข้างหน้าค่ะ แถวๆใต้ราวนมทางขวา เข้าเดือน7 เดือน8คือเจ็บมากก นั่งๆอยู่ก็เจ็บยิ่งลูกดิ้นยิ่งเจ็บ😂😂

เจ็บมากค่ะ ตั้งแต่มดลูกขยายไปจนลูกถีบ เราทำงานออฟฟิต นั่งตลอดยิ่งเจ็บค่ะจุกด้วยปวดหลังมากๆ

เจ็บด้านขวาค่ะ ทรมานมาก อาจจะเพราะน้องโตขึ้นหรือป่าวไม่รู้ นั่งนานๆไม่ได้ค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นจ้า 36w5d ไม่อยากทำอะไรเลย นั่งแล้วลุกยากมาก เจ็บทั้ง 2 ข้างเลยค่ะ

นี่เพิ่ง 22W เริ่มเจ็บซ้าย บ้างขวาบ้างค่ะ ยิ่งตอนนอน หลังก็ปวดค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะแต่แค่ท้อง5สัปดาเอง นอนก้เจ้บนั่งก็เจ้บ

เจ็บข้างขวาเหมือนกันเลยคะแม่​ เจ็บจนจะนอนไม่ได้​

อันนี้จะเจ็บแค่ตอนนั่งค่ะ