12 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็เป็น แต่เป็นไม่เยอะ ลักษณะเหมือนแหวะนมเด็ก กลิ่นก็เหมือน .... แต่ไม่คัน พยายามทำความสะอาดค่ะ เข้าห้องน้ำเสร็จเช็ดให้แห้งทุกครั้งจะเป็นน้อยลงค่ะ

บ้านก็เป็นตอนสี่เดือนค่ะเเม่ บ้านนี้ถามหมอบอกอาการที่เราเป็นตกขาว เเล้วหมอเรยให้ยาเหน็บมาใช่ค่ะตอนนี้หายเรยไม่มีกลิ่นเรยค่ะเเม่

คุณเเม่รีบไปหาหมอเรยนะค่ะ

ตกขาวสีไหนคะ ถ้าสีเขียวเหลืองๆมีกลิ่นไม่เชื้อราก็อุ้งเชิงกรานติดเชื้อ ถ้าไปหาหมอก็จะได้ยามากินเดี๋ยวก็หายค่ะ

ตกขาว สีขาวจ้า และมีกลิ่น ไม่คันจ้าวันศุกร์หมอนัดแล้วจ้าค่อยไปทีเดียว

ตอนท้อง 3. 4. เดือน ตกขาวมีกลิ่นเหมือนกันคะ ไปหาหมอ หมอบอกว่าติดเชื้อค้ะ หมอให้ยามากินที่ไม่มีผลกระทบต่อเด็กค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะ ของเรามีคันร่วมด้วย (หมอให้ยามาทาค่ะ) และเราใช้อันนี้ค่ะ ช่วยให้แห้งและลดกลิ่นด้วย

หาหมอเลยจ้า ของเราก็เคยเป็นน่ะ แบบเดียวกันเลย มีกลิ่น ไม่คัน เป็นเยอะ

VIP Member

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ มีกลิ่น แต่ช่วงหลังๆจาก4เดือนกว่าก้หายเอง

บ้านนี้จะแปดเดือนแล้วยังมีอยุ่เลยค่ะ แต่ไม่คันไม่มีกลิ่น

น่าจะเป็นเชื้อรา เราก็เป็นมีอาการคันรวม หมอให้ยาเหน็บมาใช้

ไม่คันเลยจ้ามีตกขาวกับกลิ่น

ถ้ามีกลิ่นรึว่ามีอาการคันร่วมด้วยแนะนำปรึกษาหมอนะคะ

มีตกขาวและกลิ่นจ้า ไม่คันเลยค่ะ แต่อีกวันหมอนัดแล้วค่ะ รอไปทีเดียวเลยจ้า