7 ตอบกลับ

เค้าว่าแม่ลองดูสักอีก1สัปดาห์มั้ยคะ ตอนนี้อาจจะยังฮอร์โมน HCG น้อยมากๆ เพราะที่ตรวจขึ้นขีดจาง อีกสักอาทิตย์ลองตรวจใหม่ดู ถ้าท้องยังไงขีดต้องชัดแน่นอนค่ะ ละก็แม่ตรวจจากปัสสาวะแรกหลังตื่นนอนเลยนะคะ จะได้ผลชัดเจนที่สุดค่ะ ส่วนเรื่องเลือด อันนี้เค้ามองว่าเป็นไปได้ที่จะเกิดจากการที่น้องฝังตัวกับมดลูก ถ้ากังวลมากระหว่างนี้ที่รอตรวจใหม่พยายามอย่าเดินเยอะ อย่ายกของหนัก งานบ้านก็ไม่ต้องทำเลยนะคะ พยายามอยู่นิ่งๆให้มากที่สุด รอฟังข่าวดีค่ะแม่ ☺️

ขอบคุณค่ะ

ไม่น่าจะท้องนะคะถ้าไปตรวจแล้วไม่เจออะไร เพราะเราเคยแท้ง หลังแท้งยังจะตรวจขึ้นสองขีดอยู่นานเลยค่ะ

ตรวจอีกรอบ06/06

อีกหลายอันคะก้อขึ้น

เห็นยุนะค่ะชัดค่ะ

ขึ้นค่ะ

ขึ้น☺️

ขึ้น

ก้อขึ้นค่ะ