6 ตอบกลับ

รีบย้ายให้ทันก่อนคลอดนะคะเเม่ บ้านนี้ไม่มีบ้านเลขที่เเจ้งย้ายสรุป ไม่ทันคลอดแล้ววันออก จ่ายจุกๆ31,700รวมน้องนอนรพ.10วัน

ใช้ได้ค่ะย้ายสิทธิมา ร.พ. ที่เข้าร่วม สปสช.หรือ ร.พ. รัฐได้เลยค่ะควรย้ายสิทธิให้ทันก่อนคลอดเพื่อกันการยุ่งยากภายหลังนะ

เราสามารถไปย้ายที่ รพ ปลายทางได้เลยใช่ไหมคะ แม่พอทราบไหมคะว่าเดี๋ยวนี้กี่วันถึงจะอนุมัติคะ

TapFluencer

ย้ายผ่านแอป สปสช ได้เลยจ้าแม่ถ้าไม่อยากเดินทางไปย้ายที่โรงบาล เสิชกลูเกิ้ลหาได้เลยแม่สะดวกสบาย

Super Mum

ใช้ได้ค่ะ คลอด ร.พ. ตามสิทธิ์ แต่ก็ควรเตรียมส่วนต่างไว้บ้างนะคะ

ใช้ได้ค่ะ แต่ใช้กับรพ.ที่เรามีสิทธิ์นะคะ

เราจะใช้ที่วัคชิระพยาบาล​แต่ไม่ได้เลยใช้ไม่ได้ไม่รองรับเห้อออเครียดเลย

ใช้ได้ค้ะ