อยากขอกำลังใจบ้างค่ะ

คือเรากับแฟนคบกันได้5ปี ตั้งแต่เราอายุ14. ทางบ้านเขาไม่ค่อยชอบเรา บ้านเขาเป็นข้าราชการ บ้านเราจนไม่มีฐานะเลย เขาไม่ยอมรับเราเลยค่ะ ความรักก็มีปัญหามาตลอด แต่เขาก็บอกว่ารักเรามาก เขาก็มีเรามาคนเดียว จนปลายปีที่แล้ว เราทั้งคู่ทะเลาะกันเลยต่างฝ่ายต่างแยกกัน เขาก็มีคนคุยมาสักระยะ จนเขามาบอกว่าเขารู้สึกกับคนอื่นนะ แต่เขาก็เลิกคุย แล้วเรากับมาคบกันตั้งแต่มกรา ความรักก็เหมือนดี เขาไม่เคยพูดนะคะ ว่าไม่รักแล้ว ทุกอย่างก็ปกติ เราสอบติดพยาบาลที่วพบ. ทางครอบครัวเขาก็เริ่มดีขึ้นมา จนมีเรื่องคือ เดือนสิงหา เราตรวจเจอ2ขีด เขาเปลี่ยนไปทันที เขากลับมาบอกเราว่าเขายังรู้สึก ยังคิดถึงกับคนเก่าอยู่ แต่เราไม่อยากเสียเขาไป เขาก็ยอมตอบแชทเราบ้าง ทางบ้านเขารู้ ก็มาคุยกันที่บ้าน ก็ดูไม่มีอะไร แต่แฟนเรา เขาไม่ยอมมามั่นตามที่ตกลงไว้ เขาไม่มาบ้านเราอีกเลย แต่ยังคุยกันปกติ ซึ่งแม่เขาก็เอาเราไปว่าลับหลังเหมือนเดิม แฟนเรากับแม่เขาคุยกันว่า บ้านเราไม่มีอะไรดีเลย สภาพแวดล้อมก็ไม่ดี เงินทองก็ไม่มี เด็กออกมาก็แย่ไปหมด แล้วบอกว่าเด็กออกมายังไงก้ไม่เเข็งแรง อาจพิการ นาจะเอาออกไป เหมือน2คนเขาอยากให้เราเอาเด็กออก แล้วจะไม่มามั่นเข้าพิธีกับเราในวันอาทิตย์นี้ ทั้งที่วันที่มาคุยกันเขาก็ดูไม่มีปัญหา ไม่ขัดแย้งอะไร แม่เราโทรหาเขาก็ไม่รับ ไม่ให้คำตอบอะไรเลยทำไมเขาต้องมาทำกับเราแบบนี้ด้วย ขอระบายนะคะ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณที่อ่านข้อความจนจบนะคะ

1 ตอบกลับ

เป็นกำลังใจให้นะคะ ทุกอย่างจะต้องดีขึ้น ✌🏽