25 ตอบกลับ

ยาเร่งคลอดหมอจะฉีดเข้าทางสายน้ำเกลือ หลังจากได้รับยาแล้วก็จะปวดท้อง ปวดหลัง เจ็บแบบทรมานที่สุดค่ะ

จริงค่ะแม่ ปวดมากๆ ปวดแบบตัวบิดไปหมด เตียงไม่เป็นเตียงเลยค่ะ

เจ็บมากๆค่ะ เราเจ็บ2ต่อ ทั้งเจ็บท้องโดนยาเร่ง แล้วก็คลอดเองไม่ได้ เลยต้องผ่าคลอด

เหมือนกันเลยค่ะสุด ยิ่งตอนล้วงเช็คปากมดลูกคือแบบสุด

กลัวจังเลยค่ะ 35 w พอดี อาทิตย์หน้าหมอนัดดูน้อง ช่วงนี้ก็เริ่มปวดท้อง แข็งบ่อยขึ้นค่ะ

เจ็บมากค่ะโดนยาเร่งทางสายน้ำเกลือค่ะ เจ็บ2ต่อเจ็บแผลผ่าด้วยค่ะ

เหมือนกันเลยค่ะแม่ ความดันสูง 25นี้นัดตรวจอีก เสี่ยงครรภ์เป็นพิษ

โดยความรู้สึกส่วนตัวที่เคยฉีดค่ะปวดมากกว่าปวดคลอดเอง10เท่าค่ะ

เห้นเขาว่ากันว่าฉีดยาเร่งคลอดจะเจ้บกว่าปกติ

เจ็บมาก แม่บ้านนี้ ร้องลั่นห้องเลย

ทรมานมากค่ะปวดไปหมด

TapFluencer

สุดๆไปเลยค่ะ