6 ตอบกลับ

บ้านนนี้36+3ก็ยังไม่รู้เหมือนกันค่ะ เพราะที่ฝากไม่มีหมอเฉพาะทางมีแต่ผู้ช่วย เขาซาวด์แค่ตอนฝากครั้งแรก และเราก็ไปซวาด์ทีคลินิกตอน28wเนื่องจากขาบวมมากกลัวครรภ์เป็นพิษแต่ยังไม่กลับหัว ตอนนี้กังวลเหมือนกันค่ะกลัวโดนผ่า อยากจะคลอดมากกว่า

ทำไมหมอไม่ซาวด์ให้ค่ะ แปลกจังเลย งั้นคุณแม่ไปคลินิคเลยค่ะจะได้เห็นและสบายใจค่ะ แต่คิดว่าน้องคงกลับหัวแล้วละค่ะ

โก่งตัวบ่อยๆอ่ะน่าจะกลับแล้วค่ะ บ้านนี้หมอเห็น30วีค แต่ตามนัดฝ่กครรภ์ตรวจตอน34วีคค่ะ

บ้านนี้37+3 ซาวที่คลีนิคหมอบอกน้องกลับหัวแล้วค่ะ

ไปซาวด์เองที่คลีนิกได้นะคะ

ใกล้คลอดแล้ว หมอควรซาวนะ