41 ตอบกลับ

ของบำรุงครรภ์มีเยอะแยะค่ะ ทำไมต้องเจาะจงเบียร์ ถ้ายังงดของพวกนี้แค่ 9 เดือนสั้นๆ เพื่อเด็กในครรภ์ไม่ได้ ไม่น่าปล่อยให้มีน้อง สงสารเด็ก

เราเป็นแม่คนเนาะ ต้องหาข้อมูลเยอะๆเพื่อลูกในท้องหน่อยนะคะ ห้ามแอบกอฮอร์ ของดิบๆสุกๆ ทุกชนิด ข้อมูลในแอพในกูเกิ้ลมีเพียบ

Super Mum

สงสัยมาก ว่าคนที่บอกว่าบำรุง เขาไปเอาข้อมูลมาจากไหนกัน แม่ลองหาข้อมูลเองได้นะคะ บทความเยอะค่ะ กินแล้วส่งผลเสียต่อลูกทั้งนั้น

กินได้ค่ะแต่ต้องยอมรับผลที่เกิดกับลูกนะคะ เกิดอะไรขึ้นมาไม่ต้องโทษหมอค่ะ ในคู่มือเขาก็มีห้ามอยู่ ในสมุดชมพูก็อ่านได้ค่ะ

ห้ามคะคนท้องห้ามดื่มแฮลกองอทุกชนิดเพราะมันจะส่งผลต่อลูกในท้องได้ห้ามเลยนะคะทานนมดีกว่าคะไม่อันตรายต่อเด็กด้วย

ขึ้นชื่อว่าแอลกอฮอล์ ใครจะว่าดีหรือไม่ดีก็อย่ากินดีกว่าค่ะ ของบำรุงอย่างอื่นที่เป็นประโยชน์มีเยอะแยะค่ะ

เรามีน้องโดยที่ไม่ตั้งใจ แต่พอรู้ว่ามี ปกติจากคนดื่มหนักมาก กลายเป็นไม่จับเลย อยากดูแลให้ดีที่สุด

ทำไมคิดว่าต้องอยากกินเบียร์ละ กินได้ แต่ผลที่ตามมารับได้ไหม อันนี้ต้องถามก่อนถ้ารับได้ก็กินเลย

ส่งผลทางพัฒนาการทางสมองโดยตรงนะคะ เสี่ยงลูกเกิดมาไม่สมประกอบนะจ๊ะแม่ อย่าหาทำ

คนธรรมดากินยังไม่มีประโยชน์ นับประสาอะไรกับคนท้อง เป็นแม่เมื่อพร้อมเนาะ