2 ตอบกลับ

เคยเป็นเหมือนกันค่ะ ปวดแบบเกร็งๆใช่ไหมคะ มีโอกาสเป็นได้ทุกคนค่ะ ลองหาหมอนนุ่มๆมารองท้อง เวลานอนดูนะคะ อย่าให้สูงเกินไป ให้รองแล้วรู้สึกสบายค่ะ การปัสสาวะ แนะนำพยายามอย่าอั้นค่ะ ไม่เป็นผลดี ก่อนนอนอาจดื่มน้ำให้น้อยลง จะได้ลดการปัสสาวะบ่อยในช่วงกลางคืนนะคะ แต่ถ้ากระหายก็ดื่มได้นะคะ เพียงแต่อย่าดื่มเยอะ แต่ไปดื่มระหว่างวันแทน แต่ถ้าปวดเกร็งท้องมากๆ หรือปวดบ่อย ควรไปหาหมอนะคะ ดูแลสุขภาพนะคะ

ขอบคุณค่ะ

อาการปวดเหมือนปวดท้องประจำเดือนค่ะและอาจจะมีท้องแข็งร่วมด้วย แล้วจะเจ็บถี่ค่ะถ้าเกิดเจ็บเกิน 6 ครั้งต่อ 1 ชั่วโมงคุณแม่ต้องรีบไปหาหมอนะคะ

ปวดหน่วงๆตรงท้องน้อยค่ะ