ท้องแรก 😍

คือท้องแรกค่ะ เคยผ่าตัดครั้ง 1 แผลยาวใหญ่พอประมาณ บริเวณท้องมีแผลจากการผ่าตัด 2 แผล เป็นการผ่าตัดไส้ติ่ง หมอแจ้งว่าไส้ติ่งแตก บริเวณท้องเลยมีแผลใหญ่เป็นแนวตรงตั้งแต่ด้านล่างสะดื้อลงมา พร้อมกับ แผลทางขวามือที่ผ่าตัดใส่สายดูดเอาน้ำเสียออก #เราไม่แน่ใจว่าเขาเรียกน้ำอะไร คงเป็นน้ำเสียจากอาการไส้ติ่ง แผลเลยใหญ่กว่าการผ่าไส้ติ่งธรรมดา ตอนนี้ตั้งครรภ์ได้ 6-7 เดือน แผลที่ผ่าตัดก็ขยายใหญ่ขึ้น จากการสอบถามผู้หญิงด้วยกันที่เคยตั้งท้องมา เขาบอกว่าไม่สามารถคลอดลูกแบบธรรมชาติได้ คิดว่าไงกันบ้างค่ะ #คือส่วนตัวอยากคลอดเองตอนนี้ก็กังวลมากเลยค่ะ #ช่วงผ่าตัดตอนอยู่ ม. 1 ตอนนี้อายุ 21 แล้วค่ะ

1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

ต้องผ่าค้ะ