29 ตอบกลับ

ตอนนี้เราท้องใกล้6เดือนละ ท้องใหญ่มาก ใหญ่เหมือนใกล้คลอด ขนาดท้องแรกนะเนี่ย

บ้านนี้ท้องออกตอน7เดือนค่ะ เพราะเป็นคนตัวเล็กบางคนมองว่ากินข้าวอิ่มเฉยๆ

ทางนี้3เดือนยังเหมือนคนไม่ได้อึอยู่เลยค่ะแต่ไม่อยากท้องใหญ่ กลัวท้องแตก

เราท้องลูกคนแรกออกตอน5เดือนพอท้องคนที่2 ท้องก็ออกตอน5เดือนคะ

5สัปดาห์ท้องยังไม่ออกหรอกค่ะ ท้องออกอีกทีก็3-4เดือนนู้นค่ะ

แล้วแต่บางคนนะแม่ ของเราท้องพึ่งมาออกตอน 6-7 เดือนจ้า

ยังไม่ออกค่ะจะออกตอน4-5เดือนก็เห็นค่ะใจเย็นๆๆค่ะ

ของเราท้องออกเดือนที่5ค่ะ 5สับดาห์ยังเล็กมาก

บ้านนี้ท้องเริ่มออกตอน 3 เดือนไปแล้วค่ะ

บ้านนี้ท้องออกตอน6เดือนค่ะแม่ขนาดท้อง2