27 ตอบกลับ

TapFluencer

เป็นเหมือนกันคะ ตอนนี้ 8 เดือนแล้ว เส้นยิ่งชัดเหมือนในรูปเรยคะ กังวลกลัวไม่หาย 😣

ท้องแรกเราก็มีเส้นนี้ขึ้นค่ะ และไม่แตก พอคลอดสักพักเส้นนี้จะหายไปเองค่ะ

เริ่มขึ้นเหมือนกันค่ะ เขาบอกผช.มักจะมีเส้นดำๆขึ้น ไม่รู้ว่าเกี่ยวรึป่าวค่ะ

ทางนี้ก็ผู้ชายค่ะ แต่น่าจะเป็นเพราะฮอร์โมนแม่รึเปล่า

เดี๋ยวจะค่อยๆจางลงไปเรื่อยๆอาจต้องใช้ระยะเวลาหน่อย5เดือน+

ของเราท้องใสขาวสวยมาก พอคลอดแล้วยังมีดำๆนิดๆเลยค่ะ🥹

32w ท้อง2 ยังไม่แตกลาย คันก็เกา เป็นคนหนังท้องหนา

VIP Member

เป็นเหมือนกันคะรอบสะดือจะเข้มๆหน่อย

ของเราก้เปนค่ะแต่เปนข้างล่างสะดือนะค่ะ

ไม่ใช่แตกลายค่ะพอคลอดจะหายเองค่ะ

ของเราคลอดได้3เดือนเส้นก็หายค่ะ