58 ตอบกลับ

บ้านนี้เคยเป็นค่ะ​ เคยเป็นครั้งแรกตอนท้องประมาณ7-8เดือน​ น่าจะเป็นเพราะตอนนั้นอากาศร้อน​​ แล้วก็มาเป็นอีกครั้งตอนออกน้อง​ได้3วัน​ ไม่แนะนำให้นอนหงายนะคะระวังเลือดจะลงคอ​ ให้นั่งก้มหน้าหาน้ำแข็งหรือเจลเย็นมาประคบบริเวณจมูกถ้าอาการไม่ดีขึ้นพบหมอเลยค่ะ

ค่ะขอบคุนค่ะ

VIP Member

คนท้องเลือดกำเดาไหลเกิดได้ง่ายค่ะ เพราะหลอดเลือดในร่างกายคนท้องขยายตัวกว้างขึ้น สำหรับเราไม่เคยไหล แต่ไตรมาส2เหงือกอักเสบจนเลือดกบปากแทน ไหลชนิดที่ว่าเหม็นคาวมากสุด เอากระดาษทิชชูแผ่นใหญ่ซับ 3แผ่นยังไม่หมด เป็นไม่บ่อยค่ะ ตอนนี้25wเพิ่งหายค่ะ

บ้านนี้เคยเป็นตอน7จะ8 เดือน เคยมีออกมาครั้ง1ตอนดึกๆ รุ้ว่ามีเลือดออก หงายหน้าขึ้นแล้วเลือดก้อหยุดไหลและที่ทำให้เลือดออกอากาศร้อน และหน้าจะร้อนในเลือดเลยออกถ้าเป็นมากรีบหาหมอคะถ้าเป็นไม่มากเป็นครั้งเดียวก้อปกติคะ

แต่นี้หงายหน้าขึ้นค่ะแต่มันไหลลงคอเลยอ้วกออกออกมาเปนก้อนเลือดค่ะ

ตั้งแต่ท้องมา เลือดกำเดาไหล3ครั้ง หมอแนะนำเวลาไหลให้ก้มหน้าใช้มือบีบจมูกไว้ถ้าไม่เยอะไม่ต้องหาหมอก็ได้ แต่ถ้าบ่อย ออกเยอะก็ควรปรึกษาคุณหทอนะคะ

VIP Member

เส้นเลือดฝอยในโพรงจมูกเปาะค่ะ คนท้องส่วนใหญ่เป็น พอคลอดแล้วก็หายเป็นปกติค่ะ .. บ้านนี้ไหลตั้งแต่ 3เดือน จนคลอดเลย

เป็นเหมื่อนกัน บางครั่งออกทั่งสองรูจมูกเลย..หาหมอแล้วหมอบอกเป็นเรื่องปกติของคนตั้งท้องห้ามแกะห้ามขยี้

บ้านนี้28+3wยังไม่เคยมีกำเดาค่ะ มีแต่เลือดออกตามไรฟัน เคยได้ยินได้อ่านมา สำหรับคนท้อง จะมีแบบนี้ปกติค่ะ

อาจเป็นเพราะเส้นเลือดในร่างกายคุณแม่มีการขยายใหญ่ขึ้น บางครั้งก็จะมีเลือดออกตามไรฟันเวลาแปรงฟัน

VIP Member

เส้นเลือดขยายตัว แต่ถ้าเส้นเลือดบางมากก็จะแตก แต่ถ้าเยอะและบ่อยควรพบแพทย์ดีกว่านะค่ะ

เปนคะหมอบอกว่าปกติของคนท้องคะเปนช่วง7-9เดือนหมอบอกว่าถ้าคลอดแล้วยังไม่หายให้ไปหาหมอ