ขอสอบถามแม่ๆหน่อยค่ะแบบนี้เจ็บเตือนหรือเจ็บจริงคะ

คือตั้งแต่เมื่อคืน ปวดหัวหน่าวหนักมาก บางทีปวดจนร้องให้ แต่ไม่ได้ปวดเหมือนท้องเมนส์นะคะ เหมือนว่า หัวลูกขยับแล้วแล้วเราเจ็บ แล้วมีอาการท้องแข็งถี่ ปวดฉี่บ่อย แบบนี้ควรไปหาหมอไหมคะ แต่ไม่มีมูก,ไม่มีอาการปวดท้องเหมือนประจำเดือน แต่ปวดหัวหน่าวจนเดินแทบจะไม่ไหวแล้วค่ะ บางช่วงก็ทนได้บางช่วงก๋เจ็บจนน้ำตาไหล อายุครรภ์38+4 ค่ะ #ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ #คุณแม่ๆช่วยแนะนำหน่อยค่ะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ