12 ตอบกลับ

เอาจริงๆไม่มีใครอยากอ้วกหรอกค่ะ มันไม่ได้สนุกเลยกลับทรมานด้วยซ้ำ เราก็แพ้ท้องตั้งแต่5week จนถึง5เดือนเลย อ้วกทั้งวัน กินปุ๊ปอ้วกปั๊บ แต่ทุกครั้งที่อ้วกสามีจะคอยมาลูบหลัง และเอาน้ำมาล้างอ้วกที่พื้นให้ตลอด ไม่เคยแสดงอาการรังเกลียดเลยสักครั้ง ทำไมแฟนคุณแม่ถึงพูดแบบนี้ล่ะค่ะ ลองมาท้องแทนเมียดูไหมค่ะ จะได้รู้ว่าโครตทรมาน

สามีใจร้ายมากเลย เราก้อแพ้เหมือนกันค่ะ เราอ้วกหน้าบ้านเพราะวิ่งออกไปข้างบ้านบ้านไม่ทัน สามีเรานั่งเอาสายยางฉีดน้ำล้างอ้วกให้เลยค่ะ ถ้าถามเรื่องวิธีแก้เราตอบไม่ได้ค่ะ เพราะเราเองก้ออ้วกยันเกือบ4เดือน มันแก้ไม่ได้จริงๆค่ะ แนะนำให้ลองคุยกับสามีใหม่นะค่ะ สู้ๆค่ะ

VIP Member

วิธีบรรเทาอาการคลื่นไส้รอแม่ท่านอื่นแนะนำนะคะ/ส่วนเราขอแนะนำเรื่องสามีค่ะ คุณท้องลูกให้เขาอยู่ จะมาสั่งไม่ให้อาเจียนนี่นะ ไม่มีแม่คนไหนอยากแพ้ อยากอาเจียนหรอกค่ะ เป็นเราอ้วกใส่เลยค่ะถ้าพูดอย่างนี้

จิงค่ะ

เวรกรรม พี่ไม่ค่อยแพ้ค่ะ พอบอกแฟนว่าจะอ้วก แฟนก็ถามอ้วกมั้ย พี่บอกไม่อ้วก ก็ทำหน้าผิดหวัง

สามีน่าจะเข้าใจกนสักหน่อยนะคะ แบบนี้ต้องลองให้มาท้องเองจะได้เข็ด 5555

ก่อนอื่นเลยไล่สามีไปใกลๆเลยค่ะแทนที่จะเข้าใจมาว่าซะงั้น

https://th.theasianparent.com/เคล็ดลับ-รับมืออาการแพ้ท้อง ลองอ่านดูก่อนนะคะ

VIP Member

ดื่มน้ำขิงอุ่นๆ ผลไม้รสเปรี้ยว สับปะรด ช่วยได้ค่ะ

ไล่นางไปไกลๆ แทนค่ะ ควรเข้าใจแต่ดันมาพูดแบบนี้

เอ้า!!! ก็ออกไปห่างๆสิคะสามี มาดมทำไม