10 ตอบกลับ

ปกติค่ะ เคยเป็นหายใจไม่ทันไม่ทั่วท้องพอพบหมอก็วัดการเต้นหัวใจอยุ่ในเกณฑ์ปกติค่ะ หายใจไม่ทั่วท้องเหมือนกันค่ะพยายามทำอะไรเบาๆนั่งนิ่งนอนนิ่งๆค่ะไม่ทำกิจกรรมหนัก

VIP Member

บ้านนี้ก้เปนค่ะ อายุครรภ์พอๆกัน จะเหนื่อยง่าย หายใจไม่ทั่วท้องค่ะ และเคลื่อนไหวช้า ปวดหลัง ยืนนานก้ไม่ได้ค่ะ นอนสบายที่สุดเลยค่ะ😂😂

เกิดจากการที่เลือดกับอ็อกซิเจนถูกแบ่งไปเลี้ยงเจ้าตัวเล็กในพุงค่ะแม่ พยายามทำอะไรช้าๆเบาๆ พักบ่อยๆนะคะ

ขอบคุณค่ะ 😍

VIP Member

ปกติค่ะ พักผ่อนเยอะๆทำอะไรให้ช้าลงนิดนึงค่ะ เดี๋ยวพอเข้าไตรมาสสามหนักกว่านี้เยอะค่ะ สู้ๆนะคะ

ปกติค่ะบ้านนี้ก็เป็นเหมือนกันพักผ่อนเยอะๆๆกินของที่มีประโยชน์น่ะค่ะอย่าเครียดอย่าคิดมาก

ขอบคุณค่ะ😍

เป็นเหมือนกันค่ะบ้านนี้บางครั้งอยู่เฉยๆไม่ได้ทำอะไรจนเหนื่อยก็เป็นค่ะ ตอนนี้21Week

ปกติค่ะ ลองหายใจช้าๆเข้าออกลึกๆนะคะ

ขอบคุณค่ะ

คุณแม่ไปหาหมอนะคะ หายไวๆนะคะ

ขอบคุณนะคะ😍

VIP Member

ปกติคะบ้านนี้ก็เป้นคะ

ปกติค่ะเคยเปน