นมแม่สต๊อกเอาออกมาให้ลูกดื่มอย่างไงคะ

คือคุณแม่เริ่มสต๊อกนมบ้างแล้วค่ะได้แค่วันละ 3ออนซ์ แต่ก้พยายามสต๊อกเรื่อยๆ คราวนี้เลยอยากหัดลูกให้ดื่มขวดบ้าง เลยไม่รู้จะเอาออกมาใช้อย่างไงเลยค่ะ กลัวเสียบ้าง เย็นไปรึป่าว หรือละล่ยน้ำอุ่นได้มั้ย เคยละลายช่องธรรมดาแล้วมีกลิ่มหืน ในเน็ตบอกไม่เสีย ถ้าไม่เปรี้ยวหรือมีกลิ่นบูด ไม่ทราบแม่ๆที่เลี้ยงลูกด้วยนมแม่ที่ทำงานแล้วสต๊อกไว้ มีขั้นตอนอย่างไรบ้างคะ รบกวนด้วยนะคะ กังวลมาก กลัวลูกทานแล้วท้องเสียด้วยค่ะ ลูกคนแรก ไม่มีที่ปรึกษา อาศัยว่าสงสัยอะไรจะมาหาอ่านในแอพเอา ขอบคุณแม่ๆที่มาตอบนะคะ

1 ตอบกลับ

VIP Member

เอาออกแช่ช่องธรรมดาไว้1วันค่ะ ถ้าน้องทานเย็นได้ก็ให้ทานเลย ถ้าไม่ได้แช่น้ำอุ่นสักพักค่ะ

ขอบคุณคุณแม่มากๆเลยค่ะ