49 ตอบกลับ

เอาสำลีชุบน้ำอุ่นเช็ดค่ะแล้วทาแป้งนิวบอร์นบางๆค่ะน้องบ้านนี้ก้อเปนหายแล้วค่ะเวลาน้องกินนมพยายามอย่าให้ไหลลงคอนะค๊ะรีบเช็ดทำความสะอาด

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ​ พยายามถูคอน้องให้สะอาดน่ะ​ สับให้แห้ง​ แล้วก็ทาแป้งนิวบอน​ ศรีจัน​ ค่ะ​ บ้านนี้ตอนนี้หายแล้วว

พยายามซับเบาๆให้เเห้งนะคะ อย่าให้น้องร้อนพอเหงื่อออกจะยิ่งเสียดสีจนเเสบ บ้านนี้ไม่ต้องทาอะไร ก็หายค่ะ

บ้านนี้ อาบน้ำเช้ดคอให้แห้งแล้วทาวาสลีนเจลค่ะ 2-3วันก้หาย แต่ถ้าเป็นเยอะก้น่าจะอาทิตย์กว่าถึงจะหายค่ะ

เป็นเยอะมากค่ะ​ เวลาน้องทานนม​ นมไหลลงคอใช่มั๊ยคะ? พยายามเอาน้ำสะอาดเช็ดให้น้องตลอดเวลกินนมนะคะ

VIP Member

อาบน้ำเช็คให้แห้ง ตอนนี้งดทาแป้งก่อนนะค่ะ ลองทาชูโดครีมดูค่ะ อาจจะดีขึ้นนะค่ะ

บ้านนี้คุณยายใช้ขมิ้นทา พยายามเอาคอโดนลมให้มาก คออับ ก็จะขึ้นผื่นแบบเดิม

ซูโดครีมค่ะ ทาบางๆ หลังอาบน้ำเสร็จ หรือถ้าแม่ไม่สบายใจ หาหมอดีที่สุดค่ะ

เวลาทาแป้งแนะนำอย่าโรยค่ะ ให้แป้งเทบนมือแร้วเอาป้ายๆคอน้องให้ทั่วค่ะ

บ้านนี้ก้อเป็นค่ะเช็ดให้แห้งแล้วเอาแป้งทาค่ะ มันจะทำให้หายไวขึ้นค่ะ

ซอก