2 ตอบกลับ

อายเท่าไหร่แล้วค่ะ ถ้ารับผิดชอบตัวเองกันได้แล้วก็ไม่มีอะไรน่าห่วงค่ะ ควรบอกครอบครัวไปตามตรงค่ะ ถ้าไม่กล้า ให้บอกครอบครัวฝ่ายชายค่ะ เดี๋ยวผู้ใหญ่จะคุยกันเองค่ะ สู้ๆนะคะ

ถ้างั้นยิ่งควรบอกทางบ้านทั้งสองฝ่ายนะคะ จะได้ช่วยกันแก้ปัญหา ส่วนตัวพี่ท้องครั้งแรกอายุ 18 เหมือนกันค่ะ ยังเรียนอยู่ไม่กล้าบอกทางบ้าน แต่แฟนพี่บอกทางบ้านเขาก่อนค่ะ ทางผู้ใหญ่บ้านเขาเลยไปคุยกับผู้ใหญ่บ้านพี่ว่าจะรับผิดชอบยังไง จึงได้จัดงานแต่งงาน และพี่ก็หยุดเรียนไป 1 ปี ตอนท้องค่ะ หลังคลอดแล้วก็กลับไปเรียนปกติ พ่อแม่อาจจะผิดหวังค่ะ แต่เขาไม่ได้ใจร้ายกับลูกและหลาน ยังไงลองดูนะคะ

บอกไปตามตรงคะ