10 ตอบกลับ

TapFluencer

บ้านนี้มือจะชาเฉพาะตอนกลางคืนค่ะแม่ ช่วงอาทิตย์ที่แล้วเป็นตะคริวที่ขาซ้ายด้วย พอได้กินจมูกข้าวไรซ์เบอร์รี่บดผง อาการตะคริวไม่มีเลยค่ะ

ชาตลาดเวลาเลยค่ะ ไม่มีแรงด้วย😭

ปวดมือ ปวดข้อนิ้ว ชาปลายนิ้ว มากค่ะ ตอนเช้ากำมือไม่ได้เลย ระหว่างวันก็ปวด หยิบจับอะไรก็ไม่มีแรงค่ะ เป็นมากข้างขวาค่ะ

เพลียไม่มีแรง ชา วิงเวียนต่างๆ คุณหมอเคยบอก เป็นเพราะฮอร์โมนค่ะ

ทานแคลเซียมให้ถึงค่ะ อาการมือชา+ตะคริวจะดีขึ้น

Super Mum

บ้านนี้ก็เป็นเหมือนกันค่ะ ช่วงใกล้ๆ คลอดค่ะ

เป็นเหมือนกันค่ะเวลาตื่นนอนใหม่ๆ ชามาก

ชาค่ะ ทั้งมือทั้งเท้าเลย ไม่มีแรง

35wมือชาตอนกลาวคืนปวดด้วยค่ะ

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า ✌️

Super Mum

เหมือนกันค่า ใกล้คลอด