1 ตอบกลับ

VIP Member

ค่าใช้จ่ายที่นี่ไม่แน่ใจค่ะ ส่วนเรื่องการกินพยายามลดหวาน ชา กาแฟ น้ำตาลทั้งหลายกินให้น้อยลงค่ะถ้าปกติเป็นคนชอบกินอาจจะไม่ต้องถึงขั้นงดเด็ดขาดเลยแต่ค่อย ๆ ลดปริมาณลงกินแค่พอหายอยากค่ะ เน้นทานผักผลไม้เนื้อสัตว์ไม่ติดมัน นมไข่ จะช่วยบำรุงได้ดี

ใช่ค่ะ ถ้าไม่ทานได้เลยก็ดี แต่ถ้าอยากกินจริงๆก็กินได้บ้างค่ะ ถ้าซีเรียสกับการกินเกินไปเดี๋ยวจะเครียดได้ เพราะปกติแม่ท้องหลาย ๆ คนก็แพ้ท้องจนกินได้น้อยอยู่แล้วถ้าอยากกินอะไรแล้วไม่ส่งผลเสียจนเกินไปก็ต้องให้กินบ้างค่ะ