12 ตอบกลับ

บ้านนี้พอเริ่ม 34 สัปดาห์หมอก็ยิ่งนัดถี่ขึ้นจากที่ปกติ 1 เดือน พอเริ่มสัปดาห์ที่ 34,36,38,39,40 หมอก็จะนัดแบบนี้เลยค่ะ อันนี้ไม่แน่ใจอาจจะแล้วแต่รพ.บางที่

คลอด รพ.รัฐ เหมือนกันค่ะ หมอนัดถี่ขึ้น ยิ่งใกล้คลอดนัดทุกสัปดาห์เลยค่ะ คงแล้วแต่ การบริการของแต่ละ รพ.แล้วละค่ะ

VIP Member

ถ้ารพ.รัฐแบบนี้แหล่ะค่ะแม่ แต่ถ้าคลีนิคกับรพ.เอกชน ช่วง36wขึ้นไปหมอจะนัดทุกสัปดาห์ (ของเรานะ)

บ้านนี้หมอบอกล่วงหน้าเลยค่ะตั้งแต่35weekเป็นต้นไปนัด 2อาทิตย์/ครั้งหมอจะนัดถี่ขึ้นน่ะค่ะ

VIP Member

ของเราเอกชน​ หลังจาก31วีค​ นัดทุก2อาทิตย์​ หลัง36วีค​ นัดทุกอาทิตย์ค่ะ

เข้า36วีคคุณหมอนัดทุกทุกสัปดาห์เลยค่ะยิ่งใกล้คลอดยิ่งนัดถี่

ของเราพอ 36 วีค ตั้งแต่วีค 37 นัดทุกอาทิตค่ะ

VIP Member

ช่วง 37-40 วีค ตามปกติควรจะนัดทุกสัปดาห์ค่ะ

บ้านนี้นัดทุกสัปดาห์ตั้งแต่เข้า36วีค

บ้านนี้หมอนัดถี่ช่วงไกล้คลอดเลยคะ