มดลูกเกาะต่ำ​ 30วีค5วัน

คอยนั่งอ่ารแต่เรื่องราวแม่ๆในนี้​ สิ่งที่ไม่คิดว่าจะเกิดก็เกิดค่ะ​ เมื่อวันจันทร์เย็นแม่รู้สึกหน่วงๆมดลูกและท้องแข็งเป็นระยะ​ เลยนอนพักผ่อนเช้ามาแม่รู้สึกว่าเหมืิอนฉี่เล็ดเลยเดินไปเข้าห้องน้ำฉี่​ พอนั่งได้ยินเสียงเหมืิอนเป็นก้อนหล่นลงชักโครก​ก้มดูเลือดไหลเต็มชักโครกและไหลต่อเรื่อยๆ​ โชคดีที่คุณพ่อยังไม่ได้ไปทำงานเลยรีบอาบน้ำใส่เสื้อผ้าไปหาหมอค่ะ​ แม่ไม่รู้สึกเจ็บท้องหรือมีอาการใดๆเลยค่ะแต่เลือดยังไหลเรื่อยๆ​ กว่าจะถึงโรงบาล20นาทีหมอส่งขึ้นห้องคลอดเลยค่ะ​ อุตต้าซาวด์​ทางหน้าท้องและทางช่องคลอด​ สรุปมีรกลงมาปิดช่องคลอดหมดเลยค่ะ​ ทำให้เลือดไหล​ สรุปหมอให้แอดมิทงดข้าวงดน้ำเผื่อจะมีการผ่าตัดฉุกเฉิน​ แต่ด้วยที่น้องยังตัวเล็ก​มากหมอเลยอยากจะยื้อให้ถึงที่สุดค่ะ​ ความตั้งใจที่แม่อยากจะคลอดเองฝันสลายค่ะ​ แม่อยากกลับบ้านมากค่ะ​ เครียดมากๆแต่หมอไม่อนุญาต​ ปัญหามาจากแม่ขับมอไซต์บ่อยๆและนั่งทำงานนานๆค่ะ​ ฝากแม่ๆท่านอื่นระวังด้วยนะค่ะ​ ขอบคุณที่มาอ่านค่ะ

1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ขอให้ผ่านไปได้ด้วยดีนะคะ

5y ago

ขอบคุณค่ะแม่