134 ตอบกลับ

TapFluencer

วันตรุษจีนมาม๊าปาป๊าพาผมไปรวมตัวกันที่บ้านอาม่าอาก๊ง เพื่อไปไหว้เจ้ารวมกัน ขอพรรับปีใหม่เพื่อความเป็นศิริมงคลกับครอบครัวครับ ได้ไปเจอสมาชิกในบ้าน ทานของไหว้เจ้าร่วมกัน สำหรับผม บรรดาอาเจ๊กและอาอี๊ก็มีอั่งเปาผมด้วย

VIP Member

ตรุษจีนปีที่ 2 ของคนโต และปีแรกของคนเล็ก ได้พากันไปวิ่งเล่นที่ห้างสรรพสินค้า พาไปดูงานประกวดเด็กๆใส่ชุดสวยๆ พาไปเล่นของเล่น คนโตสนุกมากๆเลย กลับบ้านมาหลับทันที🤣 ส่วนคนเล็กกินกับนอนอย่างเดียวจ้า 😴

ตรุษจีนปีนี้คงเน้นไปทางกิจกรรมการทำความสะอาดเช่น การเก็บเสื้อผ้าของลูกไปบริจากให้กับญาติๆหรือเด็กๆที่พบเจอตอนไปเยี่ยมญาติค่ะ เพราะลูกโตไวมาก จะได้สอนเรื่องของการแบ่งปันให้กันลูกด้วย 👕👶🏻❤️

ช่วงตรุษจีนที่ผ่านมา เป็นตรุษจีนแรกในชิวิตของหนูเน้นท์เน้นท์ค่ะ เราก็พากันไปเที่ยวพิพิธภัณฑ์ของเล่นกันทั้งครอบครัว น้องเน้นท์ดูสนุก มีความสุข เราทุกคนก็ได้ยิ้มตามเจ้าตัวเล็กไปด้วยค่ะ 🥰🥰🥰

VIP Member

น้องเฟรยาในวันตรุษจีนปีนี้ ตื่นขึ้นมาไหว้เจ้ากับพ่อแม่ ขอให้หนูมีสุขภาพแข็งแรง เป็นเด็กน้อยที่มีความสุขที่สุดในโลก ปีนี้เป็นปีแรกที่พ่อกับแม่พาไปไหว้ญาติผู้ใหญ่ หนูตื่นเต้นมากๆเลย

TapFluencer

ตรุษจีนปีนี้ได้พาน้องไปไหว้พระทำบุญมาค่ะน้องปิ่นชอบการเที่ยวและทำบุญมาก และขาดไม่ได้เลยคือต้องไปให้อาหารปลาค่ะ🐟💦 และก่อนกลับบ้านก็พาน้องไปไหว้ปู่มาค่ะเลยได้อังเปามานิดหน่อย😁

ตรุษจีนปีแรกของน้องเจนนิส🧧👧🏻 ตรุษจีนปีก่อนแม่ตรวจครรภ์ขึ้นสองขีด ตรุษจีนปีนี้หนูออกมาฉลองกับแม่ได้แล้ว แม่จับน้องแต่งตัวเป็นองค์หญิงกำมะลอเพราะเป็นตัวละครที่แม่ชอบตอนเด็กค่ะ

VIP Member

กิจกรรมวันตรุษจีนของพวกเราในแต่ละปี ก็คือเดินทางไปเยี่ยมญาติผู้ใหญ่ แล้วก็ ขออั่งเปาผู้ใหญ่ค่ะ พร้อมกับพูดว่า “ซินเจิ้งหยูอี้ ซินเหนียนฟาไฉ ฝูโซ่วว่านว่านเหนียน อั่งเปา ตั่วๆ ไก๊”

VIP Member

ตรุษจีนปีนี้เป็นปีแรกที่หนูเอมมี่ได้แต่งชุดกี่เพ้าเลยค่ะ วันสบายๆ ที่พาหนูน้อยออกไปกินข้างนอกบ้านที่ห้างและช๊อปปิ้งนิดหน่อย เอมมี่ยิ้มไม่หุบ เดินเล่นที่ห้างสนุกสนานเชียวค่ะ

เป็นตรุษจีนปีแรกของผม ปีนี้ผมได้ความรัก ความอบอุ่นจากครอบครัว มีความสุขมากๆครับ ขอให้ปีใหม่นี้มีแต่ความสุข สมหวัง สุขภาพร่างกายแข็งแรง เฮงๆร่ำรวย ตลอดไป 新年快乐 恭喜发财 红包拿来🧧🥰🙏🏻