1480 ตอบกลับ

ไม่ค่อยแพ้ค่ะ กินได้ทุกอย่างยกเว้นข้าว อย่างอื่นกินได้หมด แล้วก็มีอาการเพลีย ง่วงนอน เวียนหัวนิดๆหน่อยๆ

ตอนนี้แพ้หนักมากค่ะ พึ่งตรวจเจอได้6สัปดา อต่อาการแพ้ท้องคืออวกทุกวันเลยมีวิธีไหนบรรเทาอาการได้บ้างค่ะ

ปล่อยหิวไม่ได้เหมือนกันค่ะ ปล่อยแล้วเวียนหัว ใจสั่น ตาลาย เลย แล้วก็เริ่มมีอาการลิ้นเปรี้ยวร่วมด้วยค่ะ

แรกๆแพ้หนักมากเข้ารพเติมน้ำเกลือค่ะตอนนี้เข้า27wแล้วยังแพ้อยู่เลยค่ะกินไม่ค่อยใด้น้ำนักไม่ขึ้นเลยค่ะ

อ้วกหมดทุกอย่างเลยค่ะ ไม่มีแรงเลย กินอะไรก็ออกคืนหมด เวียนหน้าทั้งวัน 😭 4 เดือนจะ 5 เดือนยังไม่หายเลยค่ะ

แพ้มากค่ะ ทรมานมากๆ เข้า9สัปดาห์ ยังแพ้อยุ่เลย คุนหมอบอก 16สัปดาห์ คุนแม่จะหายแพ้ อดทนเอาค่ะเพื่อตัวน้อย

ตอนนี้เพิ่ง5wแต่ยังไม่รู้สึกแพ้เลยค่ะ แต่รู้สึกหิวบ่อยมาก กินได้เรื่อยๆและเริ่มอยากกินนั่นกินนี่ตลอด

🖤แพ้หนักมาก กินอะไรเข้าไปก็พะอืดพะอม ต้องทานเป็นผลไม้ถึงจะดีขึ้นหน่อย อีกสักพักก็กลับมาพะอืดพะอมต่อ

แพ้นิดหน่อยช่วงไตรมาสแรก จะเหม็นๆกลิ่นพวกกระเทียมค่ะ หลังจากนั้นกินสบาย เลยกินเยอะจัดเต็มไปเลยค่ะ ☺

เราแพ้แบบว่าอยากกินแต่อาหารทะเลซีฟู้ด ส้มตำทะเล อะไรแบบนี้ ไม่ได้แพ้แบบกินไรไม่ได้คลื่นไส้เวียนหัว