1480 ตอบกลับ

แพ้หนักมากค่ะ @มิดหมอบอกแพ้ขั้นรุนแรง กลืนน้ำลายยังอ้วกค่ะ นน.ก่อนท้อง45 ลดเหลือ 38 แพ้ตั้งแต่ 9w จนตอนนี้ 11w กว่ายังไม่มีทีท่าจะหาย@มิดกินน้ำเกลือผสมยาไปสองรอบ รอบเเรกอาทิตย์เต็ม รอบสองนี้อาทิตย์กว่าละยังไม่ได้ออกเลยค่ะ ท้อมาก

แพ้หนักอยู่คะ กินอะไรก็จะอ้วกเหม็นไปหมดตอนเช้าดื่มน้ำเปล่าก็อ้วกหิวแต่เบื่ออาหารกินอะไรไม่ค่อยได้อะไรพอกินได้ก็เหมือนไม่ได้กินพอนึกถึงอาหารที่กินก็อยากจะอ้วกออกมา แค่เห็นคลิปคนกินอาหารก็รู้สึกอยากอ้วกออกมาสะงั้น

TapFluencer

เริ่มแพ้ตั้งแต่ 5 วีค แพ้หนักกินไรไม่ได้ กินน้ำเปล่าก็อ้วก แพ้จนได้แอดมิท 2 หน แพ้จนท้อเลยคะ น้ำหนักลงไป7โลกว่า จนตอนนี้5 เดือนก็ยังคงแพ้ แต่น้อยลง เริ่มกินได้ สามารถลุกไปไหนมาไหนได้แต่ยังคงพกโถอ้วกติดตัวตลอดคะ #ท้องแรก

พอรู้ว่าท้องก็รู้สึกอาเจียนแต่อาเจียนไม่หนัก แต่พอได้3-4เดือนคือแพ้หนักมาก ตื่นก็อ้วก กินโจ็กก็อ้วก ก่อนนอนก็อ้วกคืออ้วกทั้งวัน กินไม่ได้เลย แค่ได้กลิ่นควันข้าฃนอกก็อ้วกแตกเลย อ้วกจนท้องแข็งเกร็งไปหมด

แม่บ้านนี้แพ้หนักมาก แม้แต่น้ำเปล่าก็กินไม่ได้ กินอะไรอ้วกออกมาหมด😥😥ท้องสามค่ะ ปกติท้องแรกและท้องที่สองไม่อาการแพ้เลยค่ะ คนที่บ้านบอกว่าน่าจะได้ลูกสาว คนแรกกับคนที่สองเป็นผู้ชาย

ถ้าปล่อยหิว จะใส่สั่นอยากอ้วกมากๆค่ะ พอได้กินแล้วหาย 😅 // ผ่านไตรมาสแรกหิวก็ไม่เป็นแล้วค่า

แพ้หนักมากค่ะ

แพ้หนักมาก จะอ้วกตลอดเวลาเลย กินนิดหน่อยก็จะอ้วก ไม่กินก็จะอ้วก แค่น้ำเปล่ายังกินแล้วอ้วกเลย เบื่ออาหารไปอีก เพลียสุดๆ แม่บ้านนี้ทำงานด้วย ท้องแรกไม่เป็นขนาด ท้องสองนี่หนักเลยค่ะ

เริ่มแพ้ตั้งแต่ 5 วีค พอจะเข้า 7 วีค ยิ่งแพ้กว่าเดิม หิวก็จะอ้วก อิ่มก็จะอ้วก เหม็นทุกอย่าง นึกถึงอาหารก็จะอ้วก 🤪 จัดหนักไปเลยลูก แม่ไหว😊

เราไม่อ้วกเลยค่ะ แต่จะกินไรไม่ได้ ตื่นเช้ามาจะเวียนๆเหมือนจะอ้วกแค่ไม่เคยออกเลย🥰 หวังว่าลูกจะไม่ทำให้แม่ลำบากนะ

🖤บ้านนี้แพ้มากค่ะ เบื่ออาหารหิวนะคะแต่ไม่อยากกินข้าวอยากกินพวกก๋วยเตี๋ยวราดหน้ามากกว่ากินอะไรได้ก็กินได้ไม่เยอะเวียนหัวบ่อยหน้ามืดคลื่นไส้บ่อยมากเป็นจนถึงประมาณ 3-4 เดือนค่ะ😅🥺

บ้านนี้ก๋วยเตี๋ยวทุกวันค่ะ🤣

ตอนนี้ ท้องที่ 2 ได้ 6 weeks แล้วค่ะ มีอาการเพลียและเจ็บเต้านมมาก ขี้หนาว คลื่นไส้ แปรงฟันลำบาก แต่ยังกินอาหารได้ ท้องแรกแพ้หนักกว่าท้อง 2 ค่ะ ลุ้นอยู่เหมือนกันว่าจะแพ้หนักเท่าเดิมมั้ย 😅