11 ตอบกลับ

บ้านนี้กินทั้งวันค่ะ หิวก็กิน ไม่หิวแต่ปากอยากก็กินค่ะ เลิกกินจนกว่าตัวเองจะนอนหลับ แต่บ้านนี้กินเสจก็ถ่ายเลยทำให้หิวอีก หิวบ่อย แต่น้ำหนักไม่ค่อยขึ้นเท่าไหร่ค่ะ ไม่รู้จะลงลูกรึป่าว

Super Mum

ดึกๆ ถ้าหิวก็ทานได้นะคะ พวกขนมปังกรอบไม่มีน้ำตาล ผลไม้พวกฝรั่ง แอปเปิล หรือดื่มนมจืด นมถั่วเหลืองก็ได้ แต่ทานแค่พอหายอยาก อย่าทานเยอะเดี๋ยวจะเป็นเบาหวานและน้ำหนักจะลงที่แม่

กินน้อยๆแต่กินบ่อยๆ พยาบามอย่านอนดึก ยิ่งนอนดึกร่างกายจะหิวง่ายเพราะยังต้องการพลังงานอยู่ค่ะ ดังนั้นควรรีบนอนหลับพักผ่อนค่ะ

แบ่งมื้อหลัก3มื้อค่ะ ทานเข้าไปเลย มื้อย่อยๆ 10โมง,บ่ายสาม,สองสามทุ่มจัดไปค่ะ แล้วแต่จะเป็นผลไม้ นม ขนม ทานพออิ่ม หิวจัดใหม่ค่ะ

แบ่งทานเป้นมื้อย่อยๆคะ ไม่ควรทานแล้วนอนเลยเพราะอาจทำให้เกิด กรดไหลย้อนได้คะ

เราไม่จัดเลย หิวเมื่อใหร่ลุกมากินเมื่อนั้นทกินวันนึง5-6 มื้อ

กินนิดกินหน่อย พอไม่ให้หงุดหงิดเพราะถ้าเยอะมากก็อึดอัดค่ะ

บ้านนี้ก็หิวเวลานี้ค่ะ แต่จะเตรียมนม กล้วยไว้ตลอด จะไม่อด

VIP Member

ระวังน้ำหนักเกินด้วยนะคะคุณแม่

VIP Member

ช่วงท้องก็เป็นแบบนี้เลยค่ะ