32 ตอบกลับ

ยินดีด้วยค่ะ เลยกำหนดคลอดแล้วเหมืนกันค่ะอยากสอบถามว่าเร่งคลอดเจ็บมากไหมคะ

ไม่เจ็บเลยค่ะ

เร่งคลอดแบบปากมดลูกยังไม่มีการ ปวดเจ็บมากไหมค่ะแล้วแม่กี่ชั่วโมงกว่าจะเปิด

ทีจริงหมอนัดเราวันที่18ค่ะ ตอนนั้น40+6 แล้วปากมดลูกไม่ยอมเปิด เลยโดนส่งตัวไปโรงพยาบาลหลวง พอไปถึงโรงบาลหมอบอกเปิดได้2.5เซนแล้วเลยให้แอดมิดนอนโรงพยาลเลย แต่ปากมดลูกเราเปิดช้ามา ตลอดทั้งคืนเปิดแค่ 0.5เซนเอง ตอนเช้ามาหมอมาตรวจเพิ่งเปิดได้3เซน หมอเลยให้ยาเร่งคลอดตอน8โมงเช้า โดนงดน้ำงดอาหาร แล้วได้ใส่เครื่องฟังเสียงหัวใจลูกตลอดเวลา เป็นความทรมานที่สุดที่เคยเจอมาเลยค่ะ จะลุกไปไหนก็ไม่ค่อยได้เพราะโดนเจาะน้ำเกลือด้วย พอตอนเที่ยงหมอมาตรวจเพิ่งเปิดได้3.5 เซน ใจเราเริ่มกังวลแล้วว่าทำไมโดนเร่งแล้วมดลูกยังไม่ยอมเปิด พอตกตอนบ่ายๆมามดลูกเปิดเร็วมากค่ะ รอแค่3ชั่วโมงเอง ตอน4โมงเข้าห้องคลอดเลยค่ะ 😬

บ้านนนี้39weekล่ะยังเงียบกริบแอบกลัวๆนิดๆว่าจะโดนยาเร่ง 40week ไมแม่กลัว

ยินดีด้วยจ้า โดนเร่งคลอดเพราะเกินกำหนดเหมือนกันเลย 😂

ยินดีด้วยนะคะ ขอให้น้องเลี้ยงง่ายๆค่ะ

ยินดคด้วยนะคะ น่ารักน่าเอ็นดูจัง

ยินดีด้วยค่ะ น้องนน.ดีเชียว

เร่งคลอดเจ็บมากไหมค่ะคณุแม่

ไม่เจ็บค่ะ มดลูกเปิดเร็ว

ยินดีด้วยนะคะ น่าชังมาก

VIP Member

เร่งคลอดใช้เวลานานมั้ยคะ

เราเร่งคลอดตอนเช้าค่ะ ตอนบ่ายมาคลอดเลย