11 ตอบกลับ

นมแม่จะช่วยขับสารเหลืองออกมาค่ะ ขับออกมาทางปัสสาวะและอุจจาระค่ะ ต้องสังเกตดูนะคะจะเหลืองมากๆ ของเราอึลูกเหลืองแบบเหมือนทองเลยค่ะ ฉี่ก็ด้วย ตอนนี้น้องก็ขาวแล้ว ตอนแรกเหลืองมากได้กินนมแม่ค่าเหลืองลดลงเรื่อยๆเลยค่ะ

บ้านนี้ตัวเหลืองคะ ได้ส่องไฟ 1 วันสงสารน้องมากค่ะ ต้องส่องไฟถอดเสื้อผ้า น้องโดนปิดตา น้องพะวา พยายามให้น้องกินนมแม่เค้าจะไปขับฉี่ออกมาเป็นสารเหลือง ตัวจะได้ไม่เหลืองค่ะ

VIP Member

กินนมเยอะ ๆ ครับ ลูกสาวผมคลอดก่อนกำหนด 2 สัปดาห์ ตอนอยู่โรงพยาบาลต้องส่องไฟ หมอนัดอีก 1 สัปดาห์ยังเหลืองอยู่ อัดนมอย่างเดียวครับ นมแม่ เสริมนมผง ตอนนี้ขาวแล้ว

Super Mum

บ้านนี้น้องต้องส่องไฟคะ ออกจาก ร.พ.แล้วกลับมาบ้านค่าเหลืองขึ้น หมอบอกมาช้ากว่านี้ลูกจะขี้ขึ้นสมอง ปัญญาอ่อน ให้น้องกินนมเยอะๆค่ะแม่

ให้น้องกินนมคุณแม่เยอะๆนะคะ ปลุกน้องมากินทุก2ชม น้องบ้านนี้ก็ตัวเหลืองค่ะ แต่ไม่ถึงต้องอบ ต้องขยันปลุกน้องมากินนมค่ะ

Super Mum

แนะนำให้น้องกินนมแม่เยอะๆ ค่ะ สารเหลืองจะขับออกมาทางปัสสาวะค่ะ และพาน้องไปรับแดดช่วงเช้าๆ ก็จะช่วยได้ค่ะ

บ้านนี่โดนส่องไฟ1คืนค่ะ เช้าหมอให้ไปรับกลับบ้านค่ะ ให้น้องกินนมเยอะๆนะคะ จะได้ขับสารเหลืองในตัวน้อง

ให้น้องกินนมเยอะๆค่ะ ถ้าอบจะยิ่งดีค่ะค่าเหลืองจะได้ลดลง

ของแม่บ้านนี้ก็เหลืองค่ะแต่เหลืองนิดเดียว ได้อบ1วันค่ะ

บ้านนี้ได้อบ1วันค่ะ แนะนำแม่ให้น้องกินนมบ่อยๆนะคะ