11 ตอบกลับ

ให้นมลูกทานยาคุมแบบให้นมค่ะ ที่เค้าทานยี่ห้อซีราเซทค่ะ ซื้อได้ตามร้านขายยาใหญ่ๆค่ะ เราทานตัวนี้มาปีกว่าแล้วค่ะ ผลข้างเคียงคือปจด.ไม่มาหรืออาจจะมากระปริบกระปรอยเพราะส่วนนึงเราให้นมด้วยค่ะ

ท้องได้ค่ะแถมติดง่ายมากด้วย ไม่มีประจำเดือนไม่ได้แปลว่าท้องไม่ได้นะคะ ถ้ายังไม่อยากเสี่ยงมีน้องเพิ่มซื้อยาคุมฉุกเฉินทานหลังมีเพศสัมพันธ์ 72 ชม. นะคะ

ก็มี%ค่ะ แต่ถ้าแม่ยังไม่อยากท้องต่อคุมหน่อยดีกว่าถ้ามีมาอีกคนตอนนี้แม่น้อคแน่ๆเหนื่อยเกินไป

ขอบคุณคะ

VIP Member

มีโอกาสติดสูงค่ะ ถ้ายังไม่อยากมีอีกคน ต้องย้ำคุณพ่อหลั่งนอกหรือสวมถุงยางนะค่ะ

ท้องได้ค่ะและมีโอกาสท้องได้ง่ายด้วยค่ะแนะนำทานยาคุมฉุกเฉินกันไว้นะคะ

Super Mum

มีโอกาสตั้งครรภ์ค่ะ ต้องคุมนะคะ

โอกาสมีค่ะ

ท้องได้คะ

มีค่ะ

VIP Member

มีค่ะ