3 ตอบกลับ

TapFluencer

ทำหูทวนลมไปค่ะแม่ ถ้าไม่ได้เกี่ยวกับเรา ก็พยายามทำไม่สนใจ เราเข้าใจนะว่าการได้ยินคำพูดแย่ๆ คำบ่นต่างๆ ถึงจะไม่ได้หมายถึงเราแต่มันก็เป็นพลังงานลบ กอดๆนะคะ 💗

พยายามไม่สนไม่ฟังค่ะแม่แต่ก็ยังเข้าหูแล้วเจอแบบนี้ทุกวันเครียดมากค่ะเคยบอกนะคะว่าอย่าบ่นเยอะเลย

อยู่กับคนขี้บ่นมันปวดหัวจริงค่ะจากประสบการณ์ตรงเลย มันเครียดมากอย่างเลี่ยงไม่ได้มีทางเดียวคืออยู่คนละโซนคนละที่ไปเลย

เราเครียดไปด้วยจากเสียงบ่นนกบ่นหนูของเขาค่ะ

แม่ลูกอ่อนมักจะหงุดหงิดง่ายด้วย ถ้าเปนเราจะบอกแม่ หยุดบ่นสักที😁

เคยบอกค่ะว่าอย่าบ่นเยอะคนฟังมันไม่รู้สึกดีแต่แกก็บอกแค่ว่าฉันบ่นของฉันเอง