7 ตอบกลับ

บ้านนี้เป็นตรงอุ้งเชิงกรานค่ะ ไม่รู้ว่าเป็นที่กระดูกหรือเอ็นเวลาขยับดังกึดๆ ตลอด เดินไม่ปกติเหมือนเมื่อก่อนเพราะเจ็บมากเวลาลงน้ำหนัก หมอจ่ายยาแคลเซียมมาให้กินหลังคลอด ตอนนี้เข้าเดือนที่ 3 แล้วยังไม่ดีขึ้นเลย

กำลังเป็นเหมือนกันเลยคะ ปวดเมื่อยตามข้อกระดูกหลังคลอด อยากรู้สาเหตุและวิธีแก้ไขเหมือนกันคะ ตอนแรกคิดว่าเป็นเพราะฮอร์โมนยังไม่เข้าที่

บ้านนี้เป็นๆหายๆเหมือนไม่สบายตัว พักผ่อนไม่เพียงพอ หรือเป็นเพราะน้ำหนักลูกเพิ่มมากขึ้น เพราะอุ้มและอยู่กับเขา24ชั่วโมงค่ะ

TapFluencer

ปวดตามข้อค่ะ เป็นตลอดเลย ยิ่งวันไหนเดินเยอะยิ่งปวดเลยค่ะ

ปวดเข่า ปวดข้อมือ เหมือนกันเลยค่ะ ลุกนั่งแต่ละทีรำบากมาก

VIP Member

คุณหมอได้จ่ายยาแคลเซียมมาให้ทานต่อไหมคะ

ปวดหลังค่ะ