18 ตอบกลับ

ทานไม่ได้นะค่ะเดี๋ยวจะแน่นหน้าอกหายใจลำบากเวลาผ่าตัดถ้างดอาหารแล้วมีอาการหิวและเหนื่อยมากๆแจ้งพยาบาลค่ะเขาจะมาใส่สายน้ำเกลือให้ค่ะจะได้ไม่หิว

บ้านนี้ก็เป็นหิวมากก ออกจากห้องคลอดมาห้องพักถามพยาบาลก่อนเลยกินข้าวได้ยัง😂 พยาบาลบอกรอ2-3ช.ม โอ๊ยทรมานมาก

สั่งงดต้องงดค่ะ เวลาเกิดอะไรผิดพลาดขึ้นมาเรามีอาหารในท้องมันอาจจะทำให้สำลักเข้าหลอดลมได้ เสี่ยงนะคะ

ไม่ได้เลยจ้า เข้าใจเลยว่าทรมาน เราเคยโดนงดตอนผ่าตัดซีสต์ จะเป็นลมเอา พยายามหน่อยนะคะ สู้ๆจ้า

ไม่ได้จ้า งดคืองด อย่าเสี่ยงนะค่ะเเม่เดี๋ยวมีปัญหาตามมาภายหลังนะค่ะ

ถ้าหมอสั่งงดคืองดคะ​ ปกติจะงดน้ำงดอาหารหลังเที่ยงคืนก่อนวันผ่า​คะ​

อดทนหน่อยนะคะแม่ เราหมอให้งดข้าว งดน้ำ2วันเต็มๆเลยหลังจากผ่าเสร็จ

กินไม่ได้คะ เราท้องแรกผ่าคลอดอดเหมือนกันหิวน้ำมาก

VIP Member

อย่าพึ่งเลยนะคะ เชื่อหมอเถอะค่ะ ผ่าคลอดงดทุกคนค่ะ

ถ้าหมอสั่งงดคืองดนะคะ อัตรายคะ มีผลต่อการผ่าคลอด