11 ตอบกลับ

ลองเปลี่ยนนมดูค่ะ น่าจะท้องเสีย บ้านนี้ตอนน้องได้6วันทานนมเสริมเหมือนกัน น้องถ่ายแค่วันละครั้ง หรือ2ครั้ง เราก็กังวลพาน้องไปหาหมอ หมอบอกปกติ แต่ต้อชงนมให้อ่อนกว่านี้ถ้าน้องไม่ถ่าย

บ้านนี้ก็เสริมนมผงเหมือนกันคะ นมแม่มีไม่พอน้องกิน แต่น้องถ่ายวันละ2-3ครั้ง/วันเองคะ แต่น้องฉี่บ่อยมากๆ แม่ลองเปลี่ยนนมดูนะคะ

ถ่ายเยอะมั้ย สีอะไรคะ ถ้า7 วัน ขี้เทายังคงเหลืออยู่ 7-8 ครั้งยังถือว่าปกตินะคะ มีรุปสีอึมั้ยคะ

ได้จ้า😊😊😊😊😊😊😊😊😊

ปกติจ้าเด็กอ่อนถ่ายบ่อยวันนึง7-8ครั้ง ตอนเเรกเราก้อตกใจ บ้านอยุใกล้รพ.เลยไปถามหมอเลย5555

ปกติค่ะ : การที่ลูกถ่าย และ ฉี่บ่อย แสดงว่าได้รับน้ำนมพอคะแม่

VIP Member

ถ้าไม่ได้ถ่ายเหลวเป็นน้ำ หรือมีไข้ ปกติค่ะ

ไม่มีไข้ และไม่เหลวเป็น้ำค่ะ

ปกติค่ะ บ้านนี้บางวันเป็น 10 รอบ

ตามนี้ถือว่าปกติค่ะ

น่าจะท้องเสียนะคะแม่

ปกติค่ะ