126 ตอบกลับ

บ้านนี้คลอด35วีค ค่ะ น้ำหนักตอนคลอด 1460 น้องอยู่ตู้อบ 22 วันค่ะ ตอนนี้น้องกลับบ้านแล้ว น้ำหนักตอนนี้น้อง 1900 แล้วค่ะ

ขึ้นอยู่กับร่างกายน้องค่ะแม่บางคนก็อยู่รักษานานเกือบเป็นเดือนบางคนก็อยู่ไม่ถึงอาทิตย์ก็หายดีกลับบ้านได้

เราคลอดตอน32วีคค่ะน้ำเดิน ลูกเราแข็งแรงทุกอย่างหายใจได้เอง อบ2อาทิตย์เพราะตัวเล็กและตัวเหลือง สู้ๆนะคะแม่

บ้านนี้ก็เป็นค่ะแต่คลอดตอน 39+5 ค่ะ หายใจเองไม่ได้ หายใจเร็ว ปอดติดเชื้อ อยู่ รพ. 3 อาทิตย์ค่ะ #สู้ๆนะค่ะแม่

ขอให้น้องแข็งแรงเร็วๆนะคะ เราคลอด 36 W เหมือนกันค่ะ นน.2760 กก. น้องแข็งแรง ไม่ได้อบ นอนรพ.3 วัน กลับบ้านพร้อมแม่

สู้ๆค่ะแม่ บ้านนี้คลอด 29w น้ำหนัก 1180 อยู่ตู้เดือนนึง ตอนนี้น้องได้ 3 เดือนแล้ว 3.7 โลแล้ว แข็งแรงดีค่ะ

บ้านนี้คลอด34+3 ไม่ได้อบ แข็งแรงดี ได้กลับบ้านพร้อมแม่เลยค่ะ สู้ๆนะคะอย่าเครียดเดี๋ยวไม่มีน้ำนมให้ลูก

สู้ๆค่ะ บ้านนี้ก็คลอดก่อนกำหนด36+5วีค น้องแข็งแรงดีค่ะ หายใจเองได้ ตัวไม่เหลือง ขอให้น้องหายไวๆนะแม่💕

ขอให้น้องแข็งแรงไวๆนะค่ะ บ้านนี้ก็คลอด36+3week ผ่าคลอดน้องแข็งแรงดีไม่ต้องเข้าตู้ กลับบ้านพร้อมแม่ค่ะ

VIP Member

คลอดก่อนกำหนดเหมือนกันคะ น้ำหนักก็เท่ากันคะ แต่นอนเลือดข้นเลยได้อบ ได้อยู่7วันคะกว่าจะได้กลับ