20 ตอบกลับ

ถ้าอากาศ​ร้อนไม่ควรดื่มน้ำอุ่นนะคะ​ ให้ดื่มน้ำอุณหภูมิ​ห้อง​ เพราะถ้ายิ่งร้อนแล้วดื่มน้ำอุ่น​ จะทำให้เราดื่มน้ำได้น้อยลง​ น้ำนมก็ผลิตออกมาน้อยค่ะ​ ถ้าอากาศ​ร้อนมากๆแนะนำน้ำเย็นได้ค่ะ​ บ้านนี้กินน้ำเย็นทุกวัน​ ให้นมลูกมาได้4เดือนแล้วค่ะ​ น้ำนมไม่หดหายเลยค่ะ

ไม่หายค่ะ​ ตราบใดที่ลูกยังดูดนมแม่อยู่​ ขอแค่ดื่มน้ำให้เพียงพอเท่านั้นเองค่ะ

บ้านนี้ก็ดื่มนะ อีกอย่างหมอไม่ได้ห้ามนะคะ ห้ามแค่แอลกอฮอล์ ของหมักของดอง ปลาร้าอะไรแบบนั้น

ถ้าดื่มน้ำเย็นท้องก็จะย้อยๆโตๆ ไม่ค่อยลดคะ บ้านนี้กินน้ำต้มน้ำอุ่นอย่างเดียวเลยคะ

บ้านนี้ดื่มประจำค่ะ อากาศร้อนเราก็อยากดื่มน้ำเย็นให้ชื่นใจ ไม่เห็นเป็นอะไรนะคะ

ไม่ทานจะดีกว่าหันมาดื่มน้ำอุ่นหรือน้ำขิงแทนจะช่วยในเรื่องของน้ำนมคะ

ดื่มได้ค่ะ เราดื่มตั้งแต่ลงจากเตียงคลอด พยาบาลเป็นเอามาให้เลยค่ะ

ดื่มได้ค่ะ แต่ควรดื่มน้ำอุ่นดีกว่านะคะ

ปกติดื่มน้ำ อุณหภูมิห้องค่ะ

ทานได้ค่ะไม่มีผลกระทบอะไร

ถามคุณหมอบอกว่าดื่มได้คะ