แตกแล้ว

คลอดตั้งแต่วันที่ 10/10/62 เพิ่งมีเวลาอัปเดตหลังจากซุ่มอ่านของแม่ๆมานาน แตก 37+1 วีค 14.07น. น้ำหนักแรกคลอด 4,100 กรัม คลอดเองค่ะ หมอซาวดูได้ 3,600 แม่เองบอกหมอจะกัดฟันคลอดเองแต่พอคลอดออกมาแล้วได้ยินพยาบาลบอกน้ำหนักทั้งหมอและแม่ตกใจมาก คลอดง่ายเบ่งครั้ง 1 เบ่งเอง ครั้ง2เบ่งด้วยหมอช่วยดึงพยาบาลช่วยกดท้องน้อยออกมาโล่งเลยค่ะ แต่แผลเยอะใช้เวลาเย็บนานหน่อยผ่านมา5วันแผลแม่ดีขึ้นเร็วมากไม่เจ็บฝีเย็บเลยค่ะตัวโตเกินความคาดหมายของหมอและแม่มากๆ

แตกแล้ว
1 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ยินดีด้วยนะคะ🎉