คลอดตอน40w5d ตอนซาวด์ที่คลีนิค7เดือนหมอบอก เด็กกลับหัว สามารถคลอดเองได้ และทางอนามัยให้ไปฝากต่อ รพ

คลอดตอน40w5d ตอนซาวด์ที่คลีนิค7เดือนหมอบอก เด็กกลับหัว สามารถคลอดเองได้ และทางอนามัยให้ไปฝากต่อ รพ แม่มาวันที่24ก.พทาง รพได้ตรวจน้ำคล่ำกับฟังหัวใจลูกเต้น และนัดนอน รพวันที่27ก.พ ตกตอนกลางคืนเริ่มเจ็บท้อง เจ็บจริงๆตี5 เริ่มถี่ขึ้นแบบทนได้ พอ6โมงมีมูกเลือดออก เราเลยบอกแฟนให้หารถมารับ ระหว่างนั่งรอ น้ำคล่ำแตกที่บ้าน และขึ้นรถ เราก็เบ่งที่2ที พอถึง รพ พยาบาลให้ขึ้นดูช่องคลอด แค่มองดูพยาบาลตกใจ ว่าน้องเอาเท้าออกหรอ เราลงตางขายั่งได้ เท้าน้องก็โพล่มาสองข้าง ต้องทำคลอดท่านั้นทันที เบ่งตัวน้องออกมาง่าย แต่ติดหัวน้อง มดลูกบีบคอลูกนาน ทำให้ขาดออกซิเจน ต้องอยู่ห้องไอซียู วันนี้ น้องมีอาการชักเรื่อยๆ หมอบอก 50-50 แม่ท้อเหลือเกิน ไม่เคยจุกเจ็บแบบนี้มาก่อน เพราะความชะร่าใจ รอให้ปวดมาก ถ้าเริ่มปวดน้อยมาก็อาจจะได้ผ่า น้องคงไม่เป็นแบบนี้

984 ตอบกลับ

7เดือนน้องกลับหัวก็ใช่ว่าน้องจะหมุนหัวกลับขึ้นไปอีกไม่ได้เพราะหัวน้องยังไม่ลงอุงเชิงกรานน้องจึงสามารถหมุนกลับไปมาได้ แต่ยังไงก็ขอให้น้องเเข็งเเรงกลับมาสู่อ้อมอกแม่เร็วๆนะคะ

แอบกังวลเกมือนกันเลยค่ะแม่ ไปหาหมอ ตามกำหนด 3พ.ย หมอบอกมดลูกเปิด2ซม. ให้กลับบ้าน เจ็บถี่ที่สุดเเล้วค่อยมา จนตอนนี้ยังไม่เจ็บเลยค่ะ ได้แต่ท้องเเข็ง เจ็บจี๊ดๆ

เป็นกำลังใจให้คะสู้ๆนะสายใยแม่ลูกเชื่อมโยงหากันได้เราเข้มแข็งลูกก็เข้มแข็งเหมือนเราปาฎิหารย์มีจริงคะลูกต้องดีขึ้นแล้วก็หายอย่าท้อนะคุณแม่

เหมือนกันเลยค่ะ น้องขาดออกซิเจน 1นาทีกว่าๆๆอยู่ รพ. 10วัน ตอนนี้ดีขึ้นมาก แต่ตอนติดตามผลข้างเคียงเลื่อนๆ หมอบอกน้องหัวใจตีบ 3ซม. แม่ร้องหนักมาก

TapFluencer

เป็นกำลังใจให้นะคะ ขอให้ทุกอย่างผ่านไปได้ด้วยดีค่ะ เชื่อว่าคุณแม่ทำดีที่สุดแล้วค่ะ บางอย่างมันก็อาจเกินการคาดเดา เข้มแข็งต่อไปเพื่อลูกนะคะ

สู้ค่ะแม่ น้องต้องปลอดภัย แม่พยายามมีสติอยู่กับลมหายใจนะ อย่าคิดมากพยายามหยุดคิดแล้วก็กลับมารู้ลมหายใจ เดี๋ยวเรื่องร้ายๆก็ผ่านไปน้าแม่😉😘

สู้ๆค่ะ ขอให้น้องปลอดภัยค่ะ แม่ต้องยิ้มเข้าไว้นะค่ะ แม่สู้เพื่อวน้องเข้ารับรู้ได้ว่าแม่รอเขาอยู่น้องเขาก็จะสู้เพื่อแม่เหมือนกันค่ะ

ขอให้น้องปลอดภัยเป็นกำลังใจให้คุณแม่กับน้องนะคะ บ้านนี้น้องก็อยู่ NICU เหมือนกันค่ะตอนนี้ ให้หายวันหายคืน ได้กลับบ้านเร็วๆนะคะ

ขอบคุณที่แชร์ประสบการณ์ เป็นกำลังใจให้นะคะ ขอให้น้องปลอดภัย แข็งแรงค่ะ คุณพระคุณเจ้าตุ้มครองนะคะ🙏🏻🙏🏻🙏🏻🙏🏻✌🏻✌🏻✌🏻✌🏻✌🏻

สู้ๆค่ะแม่ ถ้าลูกรับรู้ได้ ลูกคงรู้ค่ะว่าแม่ไม่ได้ตั้งใจให้เป็นแบบนี้ ขอให้น้องปลอดภัยแข็งแรงนะคะ เป็นกำลังใจให้ค่ะ ♥️