10 ตอบกลับ

VIP Member

ไม่เกิน42วีคค่ะ แต่ส่วนใหญ่หมอจะพิจารณายาเร่งหรือผ่าช่วง41วีคแล้วค่ะ บ้านนี้คนแรก40+2คนที่สอง40+5คนที่3นัดให้ยาเร่งที่40+3วันอังคารนี้ค่ะ

TapFluencer

พน. จะ 39 week แล้ว ก็เงียบเหมือนกัน แต่เริ่มปวดเตือน เข้าห้องน้ำบ่อย ท้องแข็งถี่ๆ ได้ประมาณ 3-4 วัน แต่น้ำยังไม่เดินสักที😂🥺

บ้านนี้41วีค โดนกระตุ้นปากมดลูกเมื่อวาน วันนี้มีมูกใสไหลอย่างเดียวค่ะ แม่อยากแตกแล้วค่ะ😂

39+3เงียบมากคะไม่เจ็บไม่ปวด ดิ้นดุ๊กดิ้กในท้องเฉยเลยคงชอบในนั้น😁😁

บ้านนี้ 39 + 6 ยังเงียบอยู่เหมือนกันคะ ท้อง 4 อยู่นานกว่าคนอื่นๆเลยคะ

บ้านนี้นัดผ่าแล้วค่ะ พรุ่งนี้ผ่า ตอนนี้40+1

พี่สาวพึ่งคลอดได้เมื่อวานเองค่ะ 40+5เลย

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า ✌️

ช้าสุดได้ 42 W ค่ะ

Super Mum

สู้ๆ นะคะแม่