2 ตอบกลับ

บ้านนี้พึ่ง1เดือนเมื่อวาน ไปชั่งอนามัย แค่3.7 คลอด 3040 ถ้าน้องแข็งแรงไม่งอแงมีไข้หรือป่วยอะไร ก็ปกตินะคะ ดูในกราฟสมุดสีชมพูก็ยังอยู่ในเกณฑ์ ปกติค่ะ ขอถามหน่อยค่ะ น้องสูงเท่าไหร่คะ

แรกเกิด50ค่ะ ปัจจุบันไม่ได้วัดค่ะ

น้องอายุได้1เดือน นน.ขึ้นตามเกนณ์อยู่ที่ประมาณ500-900กรัมค่ะแม่ ตอนนี้นน.ลูกน้อยของคุณแม่ปกติค่ะแม่ ถ้าช่วง2เดือนจะขึ้นประมาณ600กรัมค่ะคุณแม่ ❤️

ขอบคุณมากค่ะเห็นคนอื่นบอก1เดือน4-5โลคิดว่าน้อย